วิธีล้าง moshi clearguard ให้ใสเหมือนใหม่(ขออภัยไม่มีรูปประกอบ)

Nobhasorn's picture
18
Moshi Clearguard หรือ silicone keyboard บางพิเศษนั้น เมื่อใช้งานไปนานๆจะเกิดความขุ่น ต้นเหตุมาจากคราบไขมันจากมือเรานั่นเอง

การล้างตามปกติ ไม่ทำให้ใสเหมือนตอนที่ซื้อมาใหม่ๆ

จึงมีวิธีที่ดีกว่ามาแนะนำค่ะ

นั่นคือ ชโลมด้วยน้ำมันก่อนล้าง

น้ำมันอะไรก็ได้ค่ะ เช่น เบบี้ออยล์และน้ำมันพืชทั่วไป ยกเว้น น้ำมันดีเซลและแก๊สโซลีน(เบนซิน)

ล้างด้วยน้ำยาล้างจาน ห้ามขยี้เด็ดขาดนะคะ เพราะจะทำให้เป็นรอยยับถาวร

ใช้มือลูบให้เกิดฟอง ล้างน้ำจนกว่าจะหมดคราบมันลื่นๆ

ซับให้แห้ง และใช้งานตามปกติค่ะ

ใสเหมือนใหม่แน่นอน ลองมาแล้ว

ใครทำวิธีข้างต้นแล้ว ช่วยมายืนยันด้วยนะคะ
.......
......
.....
....
...
..
.
.

credit : SR from whitesboro
ความเห็นจาก Apple Online Store US

minemind's picture
3876
ขอบคุณจ้า

ไม่มีรูปประกอบไม่เปนไร เอารูปเจ้าของกระทู้ลงแทนก็ได้ค่า
แบร่..

sajiro's picture
1179
แหมพี่ต่ายก็

ฮ่าๆๆ

keep_kim's picture
379
ว๊าวววว

ว๊าวววว กำลังต้องการอยู่เลยครับ ล้างเท่าไหร่ก็ไม่ใสซักที

ขอบคุณมากนะคับ มีความสุข

monstop's picture
104
ขอบคุณครับ

ไว้จะลองไปทำดูเป็นความรู้ใหม่ว่าต้องใช้น้ำมันด้วย
รู้มาแต่ต้องใช้น้ำยาล้างจานล้าง(อ่านจากกล่องของmoshi)
ขอบคุณนะครับ

JakeJoker's picture
54
สบู่

เดี่ยวผมจะ ลองเอาสบู่ถู เเล้วก็เอาเกลือมาขัดผิว
เดียวใกล้ ปิดเทอม ไป เที่ยว พักร้อน เดี่ยว มัน ดำ ต้องขัดผิว เเล้ว ทาครีมกันเเดด
หุหุ