สั่งซื้อ iPhone 4 ผ่าน store/hk ได้ไหมครับ ?

crazyoxy's picture
14
เรา คนไทย ชูชาติไทย ทำนุบำรุงให้รุ่งเรือง ไม่ใช่ครับ

เราสามารถสั่ง iPhone4 ผ่าน store ของ HK ได้ไหมครับ ถ้าได้ นี่ต้องทำไงบ้างอ่ะครับ ?

ikok's picture
10285
ผมไม่ทราบขั้นตอนที่แน่นอน

แต่คร่าว ๆ น่าจะเป็นประมาณนี้ครับ ถ้าคุณมีคนรู้จักอยู่ที่นั่น ให้เขาสั่งซื้อเครื่องแทนคุณ แล้วพอเครื่องได้ คุณก็บินไปรับครับ แบบนี้ปลอดภัยที่สุด (อย่าสั่ง preorder กับคนที่ไม่รู้จักนะครับ เดี๋ยวเดือดร้อน)

note: ผมหมายถึงบินไปซื้อเพื่อใช้ส่วนตัวนะครับ ถ้าจะนำเข้าแบบนี้ไม่น่าจะได้ครับ