mac book ของผมเข้า share folder ไม่ได้ครับ

jooby's picture
1
ผมใช้ router ที่สามารถโหลดบิทได้ และแชร์ไฟล์ในวงแลนเดียวกันได้

และไฟล์ที่โหลดมานั้นจะเก็บอยู่ใน folder 2อัน คือ complete และ incomplete

ปัญหาของผมคือผมสามารถเข้า folder incomplete ได้ไม่มีปัญหาครับ แต่พอเข้า folder complete คอมของผมจะกระพริบๆไม่หยุดเลยครับ อาการนี้เพิ่งเกิดครับโดยก่อนหน้านั้นเข้าได้ปกติ แต่มาเริ่มอาการนี้ตอนที่มีคนยืม mb ผมไป

โดยอาการกระพริบนั้น ไอคอนที่เดสก์ทอปจะกระพริบไ่ม่หยุดและไม่สามารถเข้า folder ใดๆของเครื่องได้เลย จนต้องกดปุ่ม power ค้างเพื่อปิดเครื่องอย่างเดียวเลยครับ

แต่ว่า pc ของผมอีกเครื่องกลับเข้าได้ไม่มีปัญหาที่ว่าเลยครับ

ใครพอจะรู้วิธีแก้. หรือพอที่จะมีวิธีซ่อม system file หรือมีวิธี restore file ช่วยผมทีนะครับ

mb 2.4 GHz snow leopard 10.6.4