window7 ใน mac หา wlan ไม่ได้ครับ = =

ammonia's picture
4
หา WLAN ไม่เจอเลยครับ แต่ถ้าเล่นฝั่งแมคหาเจอตามปกติครับ สงสัย?

magic mouse ใช้ได้ครับ แต่ตอนลงต้องปิดแล้วเปิด mouse ใหม่ก่อนมันถึงหาเจออะครับ

ปล.ถ้าซ้ำขอโทษด้วยครับ เขิน

minemind's picture
3876
มีการเข้ารหัส WPA หรือ WEP

มีการเข้ารหัส WPA หรือ WEP รึเปล่าครับ

4
คิดว่าไม่นะครับ =

คิดว่าไม่นะครับ = =

แต่ถ้ามีจะแก้ยังไงอ่ะครับ

pippo's picture
2469
น่าจะเป็น

การขาด Driver ของ WLAN ใน Windows 7 มากกว่า

เพราะถ้าเข้ารหัสไว้อยู่ น่าจะเห็นแต่ไม่สามารถเข้าใช้งานได้

4
คิดว่าน่าจะเป็นอันนี้อะครับ แ

คิดว่าน่าจะเป็นอันนี้อะครับ

แล้วผมจะหา driver wlan ได้จากไหนอ่ะครับ

pippo's picture
2469
ลองดููวิธี

ในนี้นะครับคล้ายๆ กัน เป็นการติดตั้ง Windows ขั้นตอนที่ 4-6 โดยคุณก๊อกครับ : http://www.macmuemai.com/content/328

4
install แล้วครับ

ผม install driver ด้วยแผ่น mac osx แล้วครับ
แต่มันก็หาไม่เจออ่าครับ

bugbunny's picture
66
MAGIC MOUSE มัน

MAGIC MOUSE มัน ไม่เกี่ยวไม่ใช่หหลอ มัน ใช้bluetooth ไม่ใช่หลอครับ ผมใช้อยู่