External HDD could not mount ค่ะ ช่วยด้วยยย

Asakurajang's picture
4
คือว่าพอเสียบ External hdd เข้าไปมันก็ขึ้นว่า

Texura NTFS could not mount/dev/disk1s1

at/Volumes/My_Data because the following problem occured:

dyld: Library not loaded: /user/local/lib/libfuse.
2.dylib
Referenced from: /System/Library/Filesystems/fusefs_txantfs.fs/Support/tuxera_ntfs

Reason: image not found

ต้องแก้ยังไงคะ คือจะเปิดไฟล์สำคัญอ่ะค่ะ พอดีพ่อเพิ่งให้มา เลยยังเล่นอะไรไม่เป็น

อยากทราบว่ามันเกี่ยวกะไฟไม่พอเพราะใช้ USB หัวเดียวป่ะคะ ต้องแก้ยังไง

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ

ikok's picture
10285
ที่เพิ่งได้มานี่

คือเครื่อง mac หรือว่า external hdd ครับ?

ตัวไฟล์ที่เขาหาไม่เจอน่าจะเป็นส่วนหนึ่งของโปรแกรม ntfs-3g

ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมนี้อยู่ในเครื่องไหมนะครับ ถ้ามีลอง update โปรแกรมเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก่อนครับ

4
เครื่อง MAC ค่ะ External hdd

เครื่อง MAC ค่ะ External hdd ของซัมซุง ขอบคุณนะคะ

10285
ผมอ่านเจอจากในนี้นะครับ

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม ยังไงก็ลองดูนะครับ

http://macntfs-3g.blogspot.com/2010/07/tuxera-ntfs-for-mac-20107.html

4
เปิดได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆ

เปิดได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆ แต่ตอนนี้เจอปัญหา [อีกแล้ว] คือเปิดได้แต่ไฟล์ไม่ขึ้นน่ะค่ะ

ช่วยอีกสักครั้งจะเป็นพระคุณมาก

10285
เป็นไฟล์จากโปรแกรมอะไรครับ?

สงสัย?

4
ก็จากเวิร์ดค่ะ

ก็จากเวิร์ดค่ะ ไม่แน่ใจว่ามันติดไวรัสป่าว มันเลยไม่อ่าน