อยากให้เขียนบทความนี้หน่อย

Chengings's picture
9

พอดีไปเจอบทความนี้มา เห็นแล้วมีประโยชน์มากๆ สำหรับคนใช้แมคที่ไม่อยากละเมิดลิขสิทธิ์โปรแกรม อยากให้ทางเว็บช่วยเขียนบทความนี้ด้วยครับ

http://www.usingmac.com/2008/11/12/100-free-applications

ikok's picture
10285
ขอบคุณมากครับ =)

ผมคิดว่าคงไม่เขียนทั้งหมดนะครับ ทำไม่ไหวครับ แห่ะ ๆ 1 แล้วบางโปรแกรมเค้าค่อนข้างจะเฉพาะทางเกินไป

ถ้าจะเอาทั้งหมดก็ทำ link ไปที่หน้าเวปเค้าก็พอครับ

หรือไม่ก็จะหยิบมาพูดถึงเป็นรายตัวแบบมีรายละเอียดบ้างนิดหน่อย เอาให้พอทราบวิธีใช้ในเบื้องต้นคร่าว ๆ ผมอยากให้มีตรงนี้ครับ คนอ่านจะได้เอาไปใช้ได้อย่างที่ควรจะเป็น =)

คือผมไม่อยากเอาแค่รายชื่อมาให้โหลด คนที่ไม่รู้ก็จะโหลดมาไว้เต็มเครื่องทั้ง ๆ ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ ก็ทำให้เครื่องช้าลงหรือบางโปรแกรมไปตีกับของที่มีอยู่เดิมได้ครับ ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากจะลองเองก่อน แล้วค่อยเอามาบอกต่อครับ ถ้าเจอปัญหาอะไรจะได้ note เอาไว้ให้ระวังกันก่อนใช้งาน

แต่ก็ขอบคุณที่แจ้งตรงนี้เข้ามานะครับ เดี๋ยวผมจะลองหาทางออกเรื่องนี้ดู

ขอบคุณมากครับ

ก๊อก

nickoe's picture
4320
เอาอย่างนี้ดีกว่า

ก่อนอื่นต้องขอบคุณสำหรับ link ที่ให้มาก่อนคัรบ
แต่ขอเป็นว่าผมจะเลือกมาเป็น ตัวๆไป ว่าตัวไหนน่าใช้งาน
เพราะถ้าให้ทำทั้งหมดคงไม่ไหวครับ

ปล.กำลังคิดว่าจะทำเกี่ยวกับ Quick silver อยู่เร็วๆนี้นะเนี่ย

Mixmerize's picture
1480
ขอบคุณสำหรับ link ครับผม มี

ขอบคุณสำหรับ link ครับผม
มี Free App เยอะแล้วก็เกิดตัณหาอยากจะโหลดมาลงเยอะๆ แต่บางตัวก็โหลดมาก็ไม่ได้ใช้ (แล้วจะเอามาลงทำไมเนี่ย)
Free App เยอะมากจนลายตาไปหมด ไม่รู้จะใช้อันไหน (และไม่รู้อันไหนใช้ยังไง) - -"

10285
มิกลองก่อน..

ลองก่อนเลยครับ แล้วค่อยมาเล่าสู่กันฟังเนาะ ยิ้ม เผื่อมีอันไหนน่าสนใจจะได้เอามารวมกันไว้ครับ

Mixmerize's picture
1480
ฮ่าๆๆ

รับทราบครับ นี่ก็ลองโหลดโน่นโหลดนี่มาลองเล่นดูขำๆ ก็สนุกดีครับ
ไว้มีอะไรจะเอามาแบ่งมั่งละกันครับผม

10285
ขอบคุณก๊าบบบ ^o^ /

ขอบคุณก๊าบบบ ^o^ /