[ประกวด] : ชาวแมคมือใหม่ ช่วยกันโหวตให้ Blog p'kok ด้วยนะครับ !!

perfectgame's picture
317
เผื่อใครยังไม่ทราบ พี่ก๊อกได้ลงประกวดบล๊อค ใน http://www.thailandblogawards.com ครับ

ตามไปโหวตได้ที่นี่ : http://www.thailandblogawards.com/viewblog.php?u=http%3A%2F%2Fkok.macmue...

ป.ล. ช่วยกันโหวตเยอะๆ นะครับ...

โหวตได้ วันละครั้ง.. ถ้าสมัครสมาชิกเวป คะแนน *3 เท่าครับ ผม...

วิธีการตัดสิน Blog แบ่งขั้นตอนการตัดสิน
..รอบแรก : บุคคลทั่วไปสามารถโหวต blog ที่ชื่นชอบมากที่สุดได้ไม่จำกัดสาขา โดยมีเงื่อนไขคือภายใน 1 วัน ไม่สามารถโหวตซ้ำ blog ที่เคยโหวตไปแล้วในสาขาเดิมได้
1.การโหวตแต่ละครั้งจะมีคะแนน 1 คะแนน แต่หากผู้โหวตได้ลงทะเบียนไว้กับทางเว็บ จะได้รับคะแนนเพิ่มเป็น 3 คะแนนสำหรับการโหวตในแต่ละครั้ง
2.Blog ที่ได้รับคะแนนมากที่สุด 10 อันดับแรกของแต่ละสาขาจากการโหวต จะได้รับสิทธิ์เข้าสู่รอบสุดท้ายเพื่อให้คณะกรรมการตัดสินต่อไป
..รอบที่สอง : คะแนนจากคณะกรรมการ

รายละเอียด ของรางวัล :

รางวัล Popular Vote
1.บล็อกที่ได้รับคะแนนโหวตสูงสุดในรอบแรก ในแต่ละสาขา จะได้รับใบประกาศณียบัตรเพื่อเป็นเกียรติ พร้อมของที่ระลึก
รางวัลแต่ละสาขา
1.Blog ที่ได้รับคะแนนจากกรรมการมากที่สุด 1 Blog ในแต่ละสาขา จะได้รับถ้วยรางวัลเพื่อเป็นเกียรติ พร้อมของที่ระลึก
2.Blog ที่ได้รับคะแนนจากกรรมการมากที่สุดอันดับที่ 2 และ 3 ในแต่ละสาขา จะได้รับใบประกาศณียบัตรเพื่อเป็นเกียรติ พร้อมของที่ระลึก
รางวัลใหญ่รวมทุกสาขา
ทางคณะกรรมการจะพิจารณาจาก Blog ที่ได้รับการโหวตเป็นอันดับ 1-10 แต่ละสาขา และการตัดสินจากคณะกรรมการจะแบ่งเป็น
1.blog ยอดเยี่ยมอันดับ 1 รับถ้วยรางวัลเพื่อเป็นเกียติ และของรางวัลมูลค่า 30,000 บาท จาก บริษัท โซนี่ (ประเทศไทย) จำกัด
2.blog ยอดเยี่ยมอันดับ 2 รับถ้วยรางวัลเพื่อเป็นเกียติ และของรางวัลมูลค่า 20,000 บาท จาก บริษัท โซนี่ (ประเทศไทย) จำกัด
3.blog ยอดเยี่ยมอันดับ 3 รับถ้วยรางวัลเพื่อเป็นเกียติ และของรางวัลมูลค่า 10,000 บาท จาก บริษัท โซนี่ (ประเทศไทย) จำกัด
รางวัลสำหรับผู้ร่วมโหวต
สำหรับผู้ร่วมลงทะเบียน และร่วมโหวต จะมีสิทธิ์ร่วมลุ้นรางวัล Lucky Draw
1.เสื้อยืด Thai Blogger จำนวน 50 รางวัล
Thailand Blog Awards ได้รับการสนับสนุนแนวคิดนี้จากเหล่าบรรดาสปอนเซอร์ผู้ที่มีแนวคิดเดียวกัน ที่อยากเห็นประโยชน์ที่จะเกิดกับเหล่านักอ่าน นักคิด และขยายตัวออกไปในวงกว้าง

ขอขอบพระคุณ

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน..

Nu-eMMa's picture
1837
ว้าว...

เป่นกำลังใจให้นะ พ่อก๊อก อิอิ เดี้ยวลูกขยันกด อิอิ

sajiro's picture
1179
โย่ว

สุดยอดฮะ เดี๋ยวทอปไปช่วยกด มีความสุข

minemind's picture
3876
ปั้มโหวตๆๆๆ

รางวัลหาร 2 ปะคับพี่ก๊อก

ถ้าได้เสื้อ ก็หาร 2 นะฮะ ตัดแบ่งครึ่ง เอาแนวทแยงนะพี่ พี่เอาส่วนบนไป ผมเอาส่วนล่าง (กำลังขาดแคลนผ้าเช็ดหน้าจอพอดี)

ikok's picture
10285
-o-

ใช้ผ้าเช็ดตัวไปก่อนเลยครับ แบร่..

nickoe's picture
4320
กดไปแล้ว

อ่ะ แน่นอน

10285
โอ๊ะ..

ขอบคุณก๊าบบบ ยิ้มปากกว้าง

มีสมาชิกบอกผมเกี่ยวกับการประกวดนี้ใน facebook ของ มมม. แต่ผมคิดว่าเว็บ มมม. ไม่ได้เป็น blog เต็มรูปแบบ ผมเลยเอา blog ตัวเองส่งเข้าไปแทนครับ แบร่..

ni2008_cpf's picture
82
โหวตให้แล้ว

ยิ้ม

10285
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่นิ ยิ้มปากกว้าง

yokoholik's picture
71
โหวด

แล้ว
)

เดี๋ยวโหวดให้ทุกวันเลย..

10285
ขอบคุณมาก ๆ ครับ

^O^ / ~

monstop's picture
104
ช่วยโหวตครับ^^

ช่วยกันๆสู้ๆกดๆๆๆ

317
โหวตๆ

สู้ๆ พี่ ก๊อก สู้ๆ

10285
ขอบคุณครับ :)

ยิ้ม ขอบคุณมากนะครับ ที่ช่วยกันโหวต ผมเข้าไปดูคะแนนแล้วตกใจ ไม่คิดว่าจะมีคนโหวตให้ด้วย มีความสุข ~ ขอบคุณครับ ขอบคุณจริง ๆ

Phonlakit's picture
3
ช่วยกัน...สู้ๆ

ช่วยกัน...สู้ๆ

toney6@hotmail.com's picture
84
โหวตแล้ว

ตามไปโหวต แล้วนะครับ P'kok

317
การโหวตรอบแรกจะสิ้นสุดลงแล้ว

การโหวตรอบแรกจะสิ้นสุดลงแล้ว ในวันพรุ้งนี้

วันที่ 10 /08/53 อย่าลืมช่วยกัน โหวต เยอะๆ นะครับ!!

yokoholik's picture
71
"_"

เที่ยงคืนพอดี ไปโหวดกันได้อีกรอบ : )

ic's picture
48
ร่วมด้วยครับ

ยิ้ม

317
ใกล้แล้ว

ช่วยๆ กันครับ ใกล้หมดเวลาแล้ว

อีก 1 ชม. 20 นาที ยังได้อีกหลาย โหวต
^.^

317
สงสัย โหวต เออเร่อ

โหวตได้ตั้ง 5-6 คะแนน ในแต่ละโหมด

p'kok น่าจะ อยู่อันดับที่ 56 แล้ว จะตามทันไหม น๊อออ??

10285
^^'

ไม่ทราบเหมือนกันครับพี่นิ ผมหาทางดูอันดับในเว็บเขาไม่เป็นครับ แห่ะ ๆ 1