== MBP13" ถ้าจะลง windows ลง ver. ไหนเหมาะสมสุดครับ ==

AYAGO's picture
56
ผ่าน Bootcamp นะครับ

เพราะเพิ่งซื้อมา ว่าจะลองลง ผมอ่านกระทู้ที่เป็น How to แล้วครับ เลยอยากลองดู

แต่ว่ามันอัพเดตแล้ว ลง 7 ได้ เพื่อน ๆ ลงอะไรกันครับ

ควรแบ่ง HDD เท่าไหร่ดีครับ กะว่าไม่ได้ใช้อะไรหรอกนอกจากงานเอกสาร

แนะนำทีนะครับ ขอบคุณมาก ๆ

ni2008_cpf's picture
82
ต้องมองมองอุปกรณ์ที่เราจำเป็นต้องใช้ร่วม

1.""เช่น อุปกรณ์ที่จำเป็นมากที่สุดสำหรับเรา printer scanner ว่าใช้ได้กับ windows version อะไร (เดี๋ยวจะเหมือนกับเพื่อนที่ทำงานลง Windows 7 แต่ไม่สามารถใช้ร่วมกับอุปกรณ์อื่นๆ ภายในสำนักงานได้จะใช้แต่ละที่ต้องเสียเวลา copy ให้คนอื่นช่วยทำแทน)
2.""แล้วแต่ว่าเราจะเก็บงานอยู่ในเครื่องหรือเปล่า..ถ้าหากเราจำเป็นต้องเก็บงานในเครื่องก็แบ่งเยอะหน่อย...แต่ถ้าหากเก็บงานไว้ที่ Ext.HDD ก็แบ่งน้อยหน่อย (รวมถึงโปรแกรมต่างๆที่ต้องลงด้วย)

minemind's picture
3876
+1 ค่า

+1 ค่า

gigaray's picture
35
2+

2+

AYAGO's picture
56
ขอบคุณมากครับ ถ้าลง XP

ขอบคุณมากครับ ถ้าลง XP น่าดีกว่านะ ครับเพราะอุปกรณ์ต่าง ๆ น่าจะ supp ได้ง่ายกว่า

PS's picture
80
ขอถามมั่ง

32 bit กะ 64 bit ลงอันไหนดีครับ

ikok's picture
10285
32 bit ครับ

64 bit ถ้าไม่จำเป็นจริง ๆ อย่าลงเลยครับ ปวดหัวครับ ยิ้ม

gigaray's picture
35
ผมลง 64 bit ครับ hardware

ผมลง 64 bit ครับ hardware ใช้ได้ทุกอย่าง
software หลายอย่างใช้ร่วม32 bit ได้ บางอย่างต้อง version 64 bit เท่านั้น เช่น iTune

keep_kim's picture
379
ผมลง Window 7 32bit ครับ

ผมลง Window 7 32bit ครับ มีความสุข

แบ่งแค่นิดหน่อย เพราะเอาไว้เล่น PES2010 อย่างเดียวเอง แหะ ๆ