สอย Magic Mouse มาแล้ววว ~~~ ^^

ttutt's picture
216
วันนี้ในที่สุดก็ไปสอย MM มาแล้วครับ มีความสุข ดีใจมากอยากได้มานาน ตอนแรกเอามาใช้ ความรู้สึกมันแปลกๆ เหมือนแบบไม่ค่อยเวิค
แต่พออัพเดท มันขึ้นมา ลองอัพแล้ว Perfect!!! ครับ 555 (เสียอย่างเดียวแบนไปนิด ใช้นานๆแล้วเมื่อย) ใช้งานค่อนข้างดีเลยครับ
ผมทำงาน 3d บ่อยๆ ไม่มีปัญหาเรื่อง middle-click เลยครับ พอดีได้โปรแกรม สุดเทพที่พี่ๆ เคยแนะนำไว้ในกระทู้นี้
http://www.macmuemai.com/forum/topic/3021

อ่อออ... ผมซื้อ ซิลิโคน ของ Capdase มาจาก iStudio ด้วยครับ ราคา 490 บาท ค่อนข้างดีเลยครับความ

ลักษณะจะเป็นแผ่นบางๆ ผิวจะแบบ สากๆนิดนึงนะครับไม่มัน สีขาวขุ่นมากๆ(แปะด้านบนอย่างเดียวครับ) จนมองไม่เห็น Logo apple เลยครับ เขาจะใช้แบบเหมือนสูญญากาศ แปะลงไปติดหนึบ ลอกออกง่ายๆ ล้างทำความสะอาดได้ (คู่มือเค้าว่างั้นนะครับ) แนะนำครับสำหรับใครที่ อยากจะดูแลไม่ให้น้องเมาส์ สวยๆเป็นรอย(ด้านบน)

มีความสุข

ปล.กำลังเห่อเลยทีเดียวเชียว อิอิ

------

** ผม อัพเดทรูปมาลงให้แล้วนะครับ คุณ monstop & คุณต่าย มีความสุข ไม่รู้รูปจะเล็กไปมั้ย ผม resize ลงเยอะครับ**

ภาพนี้ เป็น package ถ่ายคู่กับ น้อง MM มีความสุข
images by uppicweb.com

อันนี้ลักษณะของ ซิลิโคนครับ ด้านที่เราจับ จะด้านๆ นิดๆ เหมือนซิลิโคนมือถืออะครับ แล้วด้านที่แปะ จะมันๆเรียบๆ เพื่อให้แปะติดกับ เม้าได้ครับ
เป็นสูญญากาศ

ภาพนี้ตอนแปะแล้วครับ สังเกตุได้ว่า โลโก้ แอปเปิ้ลหายไป เห็นเปน มัวๆ ดำๆอยู่นิดนึง

สุดท้ายแถมครับ แม่ลูก MBP ของผม 555 Love Love

ปล. อย่าไปสนใจด้านหลัง ภาพสุดท้ายนะครับ ถือซะว่ามองไม่เห็นมัน - -" มองแต่ แมคก็พอครับ

keep_kim's picture
379
อยากได้บ้างจังเลยคับ

อยากได้บ้างจังเลยคับ ตอนนี้ขาดดุลทางการค้าไปซะหมดเลย T T

monstop's picture
104
ไอแผ่นกันรอยนี่ตอนแรกผมก็กะซื

ไอแผ่นกันรอยนี่ตอนแรกผมก็กะซื้ออ่ะ
แต่เหนมันเปนแค่เหมือนสติกเกอร์แผ่นเดียวบางๆแค่นั้นราคา490เลยลังเลยังไม่ซื้อ
กลัวแปะแล้วไม่สวยด้วย
ตอนนี้ใช้จนเมาส์เริ่มเปนรอยขนแมวขึ้นเตมเลยแล้ว-*-
รบกวนอยากเหนรูปตอนแปะแล้วหน่อยได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

216
ได้ครับ

เด๋วไว้ พุ่งนี้(วันพฤหัส) ช่วงค่ำๆ ถ่ายรูปมาลงให้นะครับ มีความสุข ตอนกลางวันไปธุระนิดหน่อยแหะๆ

minemind's picture
3876
อยากดู silicone capdase ฮะ

อยากดู silicone capdase ฮะ

Nu-eMMa's picture
1837
พี่ตั้นๆ

เลิกเห่อ ก้ออย่าลืมน้องนะ 5555

หายไปสอยน้อง MM มาเนี้ยนะ อ่ะโธ่... ทีหลังสอย iMac มาฝากน้องหน่อยดิ

น้องก้ออยากก็อยากจะเห่อ เหมือนพี่ อ่ะ อิอิ แบร่..

216
บ้าหรอจ้าาาา

ไม่ได้หายไปไหน แค่แอบดู(MMM)อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ 555 อันไหนตอนได้ก็ตอบ อันไหนตอบไม่ได้ก็ไม่ได้มาโพสไง (ส่วนมากจะตอบไม่ได้ ความรู้น้อยหรือเรียกว่า "โง่" นั่นเอง 555)

แต่ไออันหลังที่ว่าให้สอย iMac ให้น้องอะ ได้ข่าว น้องสอย Mac Pro มาไม่ช่ายหรอ ยังจะเอาอีกหรอ เอาไปเปิดเล่นพร้อมๆกันรึงายยย -*-

1837
ก้อ

น้องกลัว น้องโปรจะเหงา นิน่าา อิอิ เลยอยากหาคูให้มันอ่ะ แบร่..

nickoe's picture
4320
โอะ

mac pro หรือ mac book pro ครับ
รวยขนาดนี้ขอกู้มาซื้อ mbp ใหม่ได้ป่ะเนี่ย
หัวเราะร่วน

1837
อิอิ

mac book pro จ้ะ แค่นี้ก้อกินเกลือ ทั้งปีละนะ จ้ะพี่นิก

monstop's picture
104
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ
สำหรับรีวิวและรูป
ตอนนี้ก็ยังลังเลต่อไป๕๕๕
ไม่อยากให้โลโก้แอปเปิลหายอ่า
แต่คิดว่าอาจจะซื้อมั้งครับ
เพราะถ้าเนื้อสัมผัสเหมือนซิลิโคนมือถือก็น่าจับอยู่

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

มีความสุข เห็นแล้วอยากได้ขึ้นมาอีกแล้ว ~

minemind's picture
3876
สวยฮะ ขอบคุณที่รีวิวให้ดูค๊าบ

สวยฮะ ขอบคุณที่รีวิวให้ดูค๊าบ

tonlyosaki's picture
198
ตอนนี้

ผมสนใจ magic trackpad อยู่ครับ

ป.ล เม้าส์สวยมากครับ

216
^^

ตอนนี้กลับกลายเป็นผมอยาก อัพแรมครับ T-T ก่อนไปเรียนต่อ แต่มีภาระทางการเงินเยอะมาก เดือนตุลา ต้องซื้อ apple care แล้วครับ ประกันจะหมดแล้ว เศ้ราได้อีกกก

nonggolfcup's picture
4
โอ้ว เค้ามี ซิลิโคน mouse

โอ้ว เค้ามี ซิลิโคน mouse ขายด้วยหรอ ตายล่ะ ผมใช้มันเป็นรอยหมดแล้วอ่ะ แงๆ คนขายทำไมไม่บอก

3.47Perfect's picture
18
แปะซิลิโคน

แปะซิลิโคน แล้วจับถนัดขึ้นมาบ้างไหมครับ

คือผมใช้อยุ่จับแล้วมันรู้สึกหลวมๆ ไป ไม่เต็มไม่เต็มมือเลย

ถ้าติดแล้วจับดีขึ้นจะได้จัดบ้าง มีความสุข

216
มันบาง...

มันบางเท่าเดิมเลยครับ แค่มันหนึบๆขึ้นนิดนึงครับ

teenbag's picture
100
ซื้อImac i3

ซื้อImac i3 มันแถมมาด้วยลองใช่แล้วมันไม่ค่อยลื่นเท่าที่ควรแถมใช่นี้วลำบากพื้นที่กันน้อยหรือนิ้วเราใหญ่ไม่รู้..ว่าจะขายทิ้งแล้วละ