ikok's picture
10285
เมื่อเช้านี้ได้ใบปลิวแจกงานคอนเสริ์ทของ Manic Street Preachers ที่จะมาทัวร์คอนเสริ์ทเปิดตัวอัลบั้มใหม่ (มั๊ง) ที่สิงคโปร์

ไม่ได้ตามเพลงของวงนี้มานานล่ะ ไปลงคุ้ย ๆ หามาฟังจากร้าน cd แถวบ้านดีกว่า ~

10285
วันนี้..

กูเกิลมาเยี่ยมเวปแต่เช้า

พาตัวเลขคนออนไลน์ไป 400 กว่าคนแน่ะ =P

10285
700 กว่าคนแล้ว ~

ฮ่า... ตื่นเต้นจริง ๆ นาน ๆ จะเห็นตัวเลขเยอะ ๆ ที แบร่..

nickoe's picture
4320
แนะนำเพลงนี้เลย

Motorcycle Emptiness ชอบมากครับ

10285
อัลบั้มนี้ผมมีนะ

ช่วงแรก ๆ ผมตามเก็บเกือบหมดเลย

เคยหัดเล่นกีตาร์ตามด้วย แต่พี่เจมส์ นักร้องนำเก่งเกิน
เล่นตามไม่ไหว แบร่..

little_fuku's picture
703
อยากให้ ริชชี่

กลับมาซะทีค่ะ แฟนเพลงคิดถึง

มานิกเล่นที่สิงค์โปร์ แล้วก็จะมาเล่นที่ไทยต่อวันที่สามสิบค่ะ
กรี๊ดดด~~ ซื้อบัตรแล้ว อยากไปเร็วๆๆ หมดกัน 2

ปล.ชอบเพลง so why so sad / suicide is painless รักนะ

10285
สรุปว่า..

ตาริชชี่นี่ ไปบวชอยู่ที่อินเดียหรือเปล่าคะ?
หรือว่าหายไปเลย ผมไม่ได้ตามข่าวเค้านานแล้วล่ะ

703
หายไปเลยค่ะ

อาจจะโดนมนุษย์ต่างดาวจับไปก็ได้ ตะลึง

หรือไม่ก็เป็นปุ๋ยไปแล้ว แห่ะ ๆ 3
หายไปตั้งแต่ปี 1994 ตอนสมัยพี่ก๊อกยังหนุ่ม ฮี่ๆๆ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

nickoe's picture
4320
มีรายการเพลงเคยขึ้นข้อความตอน

มีรายการเพลงเคยขึ้นข้อความตอนเปิด mv ของ
manic ไว้ว่าหายสาบสูญไปตั้งแต่ปี 1994 ครับ
แล้วขึ้นว่าทุกวันนี้ยังหาไม่เจอ ผมก็ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า ฮา
สงสัยจะแอบไปใช้ชีวิตแบบ John conner พระเอก terminator
ใช้ชีวิตนอกระบบ ฮา..........

10285
ชิชะ...

ตอนนี้ก็ยังหนุ่มยู๊ ~ (ขึ้นเสียงสูง ๆ ด้วย)

แบร่..

10285
ประวัติของ ริชชี่ เจมส์

ผมตามไปอ่านมา
http://en.wikipedia.org/wiki/Richey_James_Edwards

703
แว๊กกก ตั้งกระทู้ซำ้

ลืมดู ขอโทษค่ะพี่ก๊อก
ตะลึง 3
ไปลบให้หน่อยค่ะ อาย

10285
ไม่ลบครับ...

ไม่ต้องลบก็ได้ค่ะ เก็บไว้ล่ะ
ชื่อน่ารักดี...

แบร่..

10285
1231 คนแล้ว..

1231 คนแล้ว... มา capture เก็บไว้ดีกว่า ลั่ลล๊า ~

10285
เปลี่ยนชื่อกระทู้ล่ะ

ไปคุยกันในกระทู้แชทของน้องฟลุคก็แล้วกันนะ
กระทู้นี้เอาไว้คุยกันเรื่อง Manic Street Preachers ก็แล้วกัน =)

703
พี่ก๊อก

สรุปมานิกได้ไปเล่นที่สิงคโปร์ป่ะคะ
งานที่ไทยโดนเลื่อนเพราะไม่มีสนามบินลง
- -"
แย่จัง
หลอน หลอน หลอน หลอน

10285
ไม่ได้ตามข่าวต่อเลยค่ะ

ไม่รู้ว่าจริง ๆ ตอนนี้จะเปลี่ยนแปลงอะไรหรือเปล่า

=)

10285
ติดตามข่าวให้แล้วนะคะ

วงเล่นไปแล้วเมื่อวันที่ 24 ที่ผ่านมา

และได้ประกาศว่าริชชี่ เจมส์ มือกีตาร์ที่หายตัวไปกว่า 13 ปีว่า "เสียชีวิตไปแล้ว" จากเดิมที่คงสถานะ "คนหาย" ไว้น่ะค่ะ

แล้วก็ทางวงตั้งใจจะทำอัลบั้มใหม่ จากเพลงที่ริชชี่เคยแต่งเอาไว้และยังเหลืออยู่ คาดว่าจะวางแผงได้เดือนเมษาปีหน้าน่ะค่ะ

ที่มา
http://www.channelnewsasia.com/stories/entertainment/view/392078/1/.html