ปัญหาการชาร์จไอโฟนค่ะ

taomazzaa46's picture
11
พอเสียบสายusb(ไม่ใช่ของแท้)กับไอโฟนแล้วชาร์จกับmacbook หน้าจอไอโฟนก็ขึ้นมาว่า "Charging is not supported with this accessory." ก็เลยไปดูในเว็บของapple>support เค้าบอกว่า Charging with a FireWire-based power source is not supported—except on original iPhone and iPod touch (1st generation) หมายความว่าต้องใช้สายแท้เท่านั้นใช่มั้ยคะ แล้วทำไมก่อนเมื่อสองอาทิดที่แล้วยังไม่มีข้อความนี้ขึ้นละคะ

minemind's picture
3876
ลองเปลี่ยน port

ลองเปลี่ยน port ที่เสียบดูครับ ของผมขึ้นบ่อยๆนะ ผมก็ไปเสียบ port อื่น สลับไปสลับมา

ikok's picture
10285
ไม่เป็นเป็นที่จะต้องเป็นสายแท้ครับ

เพื่อนที่ทำงานผมก็ซื้อสาย usb แบบเทียบได้กับ iPhone/iPod touch มาใช้ ผมยังยืมมาชาร์จเครื่องตัวเองอยู่บ่อย ๆ

ส่วนเหตุที่มีการแจ้งเตือนขึ้นมาอาจจะเป็นไปได้ว่าสายที่ซื้อมามีปัญหาครับ

taomazzaa46's picture
11
ขอบคุนคำแนะนำค่า

ตอนนี้ก็ตัดปัญหาไปเลยค่ะ โดยการไปซื้อสายมาใหม่ของ capdase รู้สึกจะเวิร์คกว่าของแท้มากมาย