facebook เข้าแล้วเป็นหน้าจอสีขาวครับ

pattricray's picture
89
ตอนแรกผมไปล็อคอินเข้าเฟสบุค ในเครื่อง Playstation3 อ่ะครับพอใส่ ID กะ Pass เสร็จปุ๊บ กดล้อคอินเท่านั้นแหล่ะ มันก็ค้างอ่ะครับเครื่องเกมส์ก็ค้างเลยปิดเครื่องแบบหักดิบ (ปิดสวิชเลย) แล้วลองมาเข้ากะแลปท็อป ดุปรากฏว่าทำอะไรไม่ได้เลยเป็นหน้าสีขาวครับ ทั้ง ๆ ที่กดเข้ามาถึงในส่วนของ profile แล้วอ่ะครับ แต่พอไปใช้กะ IE ก็เปิดหน้าเพจได้ ปกติ แต่พอมาใช้กะฝั่งแมค ก็เป็นสีขาวเหมือนเดิม ทั้ง safari และ fire fox เลยครับเป็นเหมือนกัน ลองเข้าไปดูรูปจาก history แล้วก็เข้าได้ แต่กดไปหน้าอื่นไม่ได้เลยครับ ติดอยู่แค่นั้น

จากรูป นั่นคือโหลดเสร็จแล้วนะครับหน้าล็อคอินอ่ะ ไม่ใช่ว่าเน็ตมีปัญหานะ แต่มันไม่แสดงอะไรเลยหน้าจอ แต่พอไป ฝั่ง วินโดวน์ ก็ปกติอ่ะครับ

พอจะทราบหรือเปล่าครับว่าเกิดจากอะไร หรือใครเคยเป็นแบบนี้มั่งครับ เน็ตผมปกติดีนะครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2010-07-22_at_6.31.49_PM.png49.57 KB
ikok's picture
10285
clear cache ดูหรือยังครับ?

พอช่วยได้บ้างไหม?

sajiro's picture
1179
เป็นเหมือนกันครับ ลอง

Search ใน Google ว่า Facebook อ่ะครับ แล้วเลือกหน้า Log in เลย

princetofu's picture
121
เป็นเหมือนกันครับ

กำลัง สงสัยอยู่ว่าเป็นเพราะอะไร

ลองไปใช้เน็ทที่อื่น เข้าได้

แต่เน็ทที่หอเข้าไม่ได้ ตอนแรกนึกว่าเค้าบล๊อค แต่ดูไม่มีเหตุผลถ้าจะบล๊อค Facebook...

แห่ะ ๆ 3

sajiro's picture
1179
อัพเดตเช้านี้

เข้าได้แล้วครับ มีความสุข

pattricray's picture
89
อัพเดตเช้านี้ เหมือนกันครับ

เข้าได้แล้ว แต่ลองไปเข้าฝั่งวินโดวน์ก่อนเข้าตั้งแต่หน้าล็อกอินเลย (ปกติให้เครื่งอจำไว้แล้วกดจากลิ้งค์ที่เมลล์ส่งมาเตือน) แล้วใช้ไปสักพัก กลับไปใช้ฝั่งแมค ก็ได้ ไม่น่าจะเกี่ยวกันแต่ ก็ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับทุกท่าน แบร่..