อยากได้ Autocad หรือ archicad อ่าครับ

miami's picture
19
มือใหม่ครับ กะลังเรียนทางด้านนี้

คือโหลด cad มาได้ แต่ activate ไม่ได้ครับ
หรือ archicad มี พี่ๆในเว็บแนะนำอยู่ แต่หาโหลดไม่ได้ครับ

ขอบคุนครับ

moffarch's picture
8
แนะนำให้ใช้ autocad ครับ

แนะนำให้ใช้ autocad ครับ

19
มัน activate ไมไ่ด้อ่ะครับ

มัน activate ไมไ่ด้อ่ะครับ หาทางทำอยู่อะครับ มีแต่ต้องเสียตัง
ถ้ามีทางแก้วานบอกด้วยนะครับ

ขอบคุนครับ

ikok's picture
10285
ทางแก้คือ

ใช้โปรแกรมอื่นแทนครับ เช่น turbo cad มีเวอร์ชั่นบน mac แท้ ๆ ราคาสิงพันกว่าบาท (70 เหรียญ ถ้าผมจำไม่ผิด)

http://www.turbocad.com/TurboCAD/TurboCADMac/TurboCADMacDesignerv5/tabid...

note: เว็บนี้ไม่สนับสนุนการละเมิดลิขสิทธิ์โปรแกรมนะครับ ยิ้ม

19
แล้ว archi cadอ่ะครับ ตาม

แล้ว archi cadอ่ะครับ ตาม iStudio มีขายไหม๊?ครับ

ikok's picture
10285
โปรแกรมนี้น่าจะมีตัวแทนจำหน่ายที่ไทยนะครับ

หรือถ้าไม่มีสั่งซื้อออนไลน์น่าจะได้ แต่ถ้าผมจำไม่ผิด ราคาโปรแกรมนี้แพงเอาเรื่องอยู่ครับ