ถามเรื่อง parallel

Zerphyrus's picture
1
ตอนกำลังตัดสินใจว่าจะใช้ แมค ดีหรือเปล่า?

ถ้าผมจะลง parallel ไว้ใช้งาน และก็ลง bootcamp ไว้เล่นเกมส์หนักๆอ่าคับ
คือผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมแต่ละเกมที่เล่นก็จะเป็นพวก 3d offline แต่ก็อยากใช้งานแมคมากๆๆๆๆเหมือนกัน เพราะลองได้ใช้ของเพื่อนแล้วรู้สึกติดอะคับ ก็เลยอยากจะถามว่าถ้าลงไปแบบจะได้มั้ยคับ เเล้วจะมีปัญหาอะไรรึเปล่า ที่กังวลตอนนี้ก็คือกลัวมันจะกิน spec ทำให้เครื่องอืดอะคับ แล้วก็เครื่องที่ดูๆไว้ก็คือ mbp 13 รุ่นท็อป กะ mbp 15 i7 เรื่องงบนั้นไม่มีปัญหานะครับ

pippo's picture
2469
ก็เอาแบบ...

ลงทั้ง 2 อย่างเลยครับ

• เวลาอยากเล่นเกมส์เอามันส์ เกมส์หนักๆ ก็ใช้ Windows จาก BootCamp (restart เครื่อง)
  • ถ้าแค่เปิดไฟล์พวก office เล็กๆ น้อยๆ ใช้ Windows ผ่านทาง Parallels Desktop ก็เพียงพอ (ไม่ต้อง restart เครื่อง)