สอบถามเรื่อง iPhone3gs ซื้อที่ไหนดี เครื่องเปล่า หรือ ซื้อพร้อมโปรโมชั่นขอทรูดีครับ

HarryMoozer's picture
35
สอบถามเรื่อง iPhone3gs ซื้อที่ไหนดี เครื่องเปล่า หรือ ซื้อพร้อมโปรโมชั่นขอทรูดีครับ

จุดประสงค์ คือ ต้องการเอามาเล่นเน็ต Facebook เช็ค mail
ฟังเพลงแบบไอพอด และ เล่นเกมส์
ควรจะซื้อที่ไหนดี ที่จะได้ App เย่อะๆ เกมส์เย่อะๆ
จะไปซื้อวันเสาร์นี้

และมีอีกคำถามครับ
เห็นคนในออฟฟิสบอกซื้อที่ศูนย์จะติด เบรค ไม่รู้ คือจะไม่สามารถลงแอฟ ได้เย่อะๆ
เลยไม่แน่ใจว่า เบรคที่ว่านี้คืออะไร

nickoe's picture
4320
ก็

ถ้าเป็นผม ผมจะซื้อศูนย์ ไม่ว่าจะ dtac หรือ true
เหตุผลเดียวคือมีประกันครับ ส่วนโปรโมชัน
ให้หาอันนี้รองรับการใช้ internet ตามต้องการนะครับ
ศึกษาดีๆครับ

ส่วนที่ว่าติดเบรค คิดว่าน่าจะหมายถึง ไม่ได้ทำการ jailbreak
เพื่อให้ลง app ฟรีได้เยอะๆครับ คือเป็น app นอก app store
เอาเครื่องศูนย์มา jailbreak ก็ได้ถ้าไม่กลัวเครื่องหมดประกัน
(จริงๆเค้าไม่เรียกติดเบรคหรอกครับ ความจริงคือไม่ละเมิดข้อสัญญาครับ)
app ใน app store จริงๆแล้วไม่แพงเลยครับ
app แจกฟรีก็มีเยอะ แถมช่วงเทศกาล ฝรั่งใจดีให้ฟรีมีเพียบครับ

35
ขอบคุณ คุณ nickoe มากครับ

ตอนแรกก็จะซื้อของศูนย์แน่นอน พอเพื่อนที่ทำงาน มันมาพูดเย่อะๆๆมากๆๆ สงสัย ว่าเราคงฟังมันมากไป อยากได้แอบ เย่อะ เลยไม่แน่ใจ เลยมาตั้งกะทู้ ถามดูก่อน ขอบคุณครับผม

nickoe's picture
4320
ก็

เค้าคงคิดถึงแต่ app ฟรีที่จะโหลดได้จากการ jailbreak ไงครับ
เห็นแต่ข้อดีของมัน โดยไม่คิดถึงว่าเครื่องจะมีปัญหายังไง
jailbreak ไปแล้วโดน hack เข้าเครื่องมีมาแล้วนะครับ
แถมมันยังส่งผลถึงความเสถียรของการใช้งานส่วนนึงด้วย
app ฟรีดีๆใน store มีให้เลือกไม่รู้จบเลยครับ
app ถูกๆก็มีครับ ราคาพอๆกับทานข้าวมื้อนึงแหละครับ

sajiro's picture
1179
ไม่รอ iPhone 4

หรอครับ อีกเดือนเดียวเองครับ TwT''

35
iPhone 4 คงจะแพง ผมคงไม่มีเงินซื้อครับ

iPhone 4 คงจะแพง ผมคงไม่มีเงินซื้อครับ

princetofu's picture
121
ถ้าซื้อศูนย์

ถ้าซื้อศูนย์ DTAC หรือ AIS ราคาคงไม่ต่างกับ 3GS มากนักนะครับ (ตอนนี้เท่าไหร่แล้วไม่แน่ใจ)...

35
ตะกี้โทรถามที่ dtac แล้ว

ตะกี้โทรไปถามทางเจ้าหน้าที่ dtac แล้วครับ

ราคา iPhone4 ต่างกับตัว iPhone 3gs แน่นอนครับ และเขาบอกว่าต่างกันพอสมควรนะครับ

และเจ้าหน้าที่บอกว่า ยังไม่สรุปว่าจะได้เริ่มขายเมื่อไหร่