คนอื่น โยนเข้าDropBox ไม่ได้

iolimit's picture
30
เวลา connect เป็น Guest มาที่เครื่องผมจะเขามาได้แค่เห็นชื่อเครื่อง ไม่เห็น DropBox แต่โยนงานมาได้
จะมาอยู่ใน Public ไม่เข้า DropBox ทำไงดีๆ ไม่รู้ตั้งไงดี หลอน

ikok's picture
10285
ไม่แน่ใจนะครับ

ขอเวลาหาข้อมูลแป๊ปนะครับ

ปล.dropbox ใน 10.5.5 ผมยังเจอกรณีที่เจ้าของเครื่องจัดการไฟล์ตัวเองไม่ได้ด้วยนะครับ - -a ตรงนี้ผมเดาว่าเป็น bug ฮ่า...

nickoe's picture
4320
ไม่ได้ share dropbox

ไม่ได้ share dropbox ให้คนอื่นหรือเปล่าครับ ตอนลงมันมีถามมั๊ยว่า
ให้เราใช้ได้คนเดียวหรือ all user ลองดูตรงนี้หน่อยครับ

10285
มาเช้าจริง ๆ

คุณ nickoe ตื่่นเช้าจริง ๆ แบร่..

หลังจากอ่านไป ๆ มาแล้ว ๆ เดาไว้เหมือนคุณ nickoe ครับ

4320
ผมเป็น salary man ครับ

เข้างานแปดโมงเช้าเลิกห้าโมงเย็น T-T
ว่าแต่อยากแวบไป TCDC จัง ฮา.....

10285
ไป TCDC นี่..

ไปดูหนังสือหรือว่าไปดูคนครับ?
แบร่..

4320
หนังสือสิก๊าบ....

หนังสือเยอะกว่าคนอีก ฮา.....

10285
คนที่ไปดูหนังสือก็..

น่ารักเยอะนะ แบร่..