มีวิธีเซ็ตค่าให้ @mac กับ AIM เล่น iChat ได้เร็วเหมือน Gmail ไหมครับ

Continental.max@gmail.com's picture
130
ผมใช้ 2 Accout คือ @mac และ Gmail

ปัญหาก็คือ @mac เล่น iChat ได้ช้าม๊ากๆ ถ้าเทียบกับใช้ Gmail คือ เวลาเปิดโปรแกรม iChat แล้ว 2 Accout นี้เปิดพร้อมกัน แปปเดียว Gmail ก็โชว์รายชื่อแล้ว แต่ @mac รอประมาณ 1-2 นาทีกว่าจะขึ้น ลองแอด Accout ของ AIM เพิ่มอีกเป็น 3 ชื่อ Gmail ล็อกอินเร็วกว่าใครเพื่อนเลยครับ

เล่นกล้องหรือไมค์ Gmail ต่อ 1-2 ครั้ง รอไม่นานก็คุยกันได้แล้ว แต่ @mac ต่อแล้วต่ออีก รอแล้วรออีกก็เล่นไม่ค่อยได้เลยครับ กว่าจะได้เล่นก็หงุดหงิดแล้วครับ - -

เมื่อเช้าลองเทสเอาอีกเครื่องของเพื่อนมาลองวางเล่นคู่กัน Gmail กับ Gmail แปปเดียวต่อกล้องเล่นได้ แต่ @mac กับ AIM ต่อ 4 รอบถึงติด แถมกระตุกกว่าอีก

มันมีวิธีเซ็ตค่าการเชื่อมต่อไหมครับ ให้มันเร็วเหมือน Gmail

ขอบคุณครับ