สวัสดีครับขออยู่ด้วยคนครับ

ขิง's picture
21
หลังจากจดๆ จ้องๆ อยู่ไม่นานเท่าไหร่ ประมาณ PowerBook G4 ออกใหม่ๆ ยิ้มปากกว้าง
ก็ได้ฤกษ์ซะทีกะแมคครับ MBP i7 15" เมื่อตอนออกใหม่ๆเหมือนข้างบนแต่ไม่จดแล้วครับ จกเลย แบร่..

ได้มาแรกๆ ปวดหัวหน้าดูคิดในใจว่า "หาเรื่องแล้วเรา"
ลำโพงดังไม่เท่ากันงงมาก แต่พออัพเป็น 10.6.4 แล้วหายเป็นปลิดทิ้งเหมือนเสกเลย
ไอ้อาการลูกบอลหมุนติ๊วอยู่บ่อยๆ ก็หายไป
ไอ้ที่นิ่งค้างนะจังงัง ก็ฟื้นคืนสติ

ปัจจุบันมีความสุขกับแมคมากๆครับเนื่องจาก
ไม่ติดโรคระบาดง่ายๆ เหมือนก่อน(ขนาดระวังอย่างยิ่ง)
ไหลลื่นเหมือนปลาไหลใส่สเก็ต ยิ้ม
แล้วดูเหมือนว่าเราใช้คอมเก่งขึ้นอีกหน่อยนึง ง่ายไปซะทุกอย่าง (เวอร์ไปหน่อยนะ)

มีความสุขกับ apple ที่ตาจ๊อบกัดไปแล้วคำนึงกว่าจะมาถึงเรายังอร่อยขนาดนี้ (ถ้าได้เต็มลูกอาจไม่อร่อยเท่าก็ได้นะ)

สุดท้ายนี้ขอฝากตัวด้วยคนนะครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ

naraku48's picture
81
ได้้เพื่อนใหม่แล้ว

ยินดีครับผมก้อเพิ่งถอย แต่มีตังแค่ตัวเล็ก 13" มีความสุขกะ apple จิงๆ

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

ชอบคำว่าลื่นเหมือนปลาไหลใส่เกต มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับจ้ะ

ชอบคำนี้มากกว่า ตาจ๊อบกัดไปแล้วคำนึงกว่าจะมาถึงเรายังอร่อยขนาดนี้ อิอิ

21
มีคนมาต้อนรับแล้ว

ยิ้มปากกว้าง มีคนมาต้อนรับแล้ว

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

naraku48's picture
81
ชื่อไรครับ

น้องชื่อเดียวนะครับ เรียกน้องเดียวก้อได้ครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

ก่อนผมจำซื้อแมคเครื่องแรก จำได้ว่า ไปทั้งจ้องทั้งลูบอยู่เป็นเดือน ๆ ครับ แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
โห้..

อย่างพี่ก๊อกเป่นเดือนเลย...

รู้สึกของเอ็มจะ... เร็วกว่านะ สามอาทิตย์ 5555

ตอนนั้น แบบไม่มีความรู้เรื่อง Mac เลย รู้แค่ว่า ซื้อมาละก้อต้องใช้ให้เป็นมากที่สุด

เคยลูบๆคล้ำๆของ เพื่อน ไม่กี่ที อ่ะ แหะๆๆ แบบว่ามันไม่ค่อยมีเวลาตัดสินใจมากนัก

เพราะ โปรเจกต้องทำ แต่ไม่มีเครื่องทำ ต้องไปขอยืม ไวโอ อ.มาใช้ทำโปรเจก รู้สึกสงสารตัวเอง จิงๆเลยย

แหะๆๆ... พอได้น้อง Mac มาก็ไม่ผิดหวัง ค่ะ ทำได้ทุกอย่าง ดังใจ มีความสุข

21
ชื่อ ขิง ครับ

ชื่อ ขิง ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยครับ ยังไงก็คงจะเข้ามาหาความรู้ในบอรด์นี้เมื่อเกิดงงกะเจ้าแมค
จริงๆ แล้วผมสนใจแอ๊บแหว่ง ยิ้มปากกว้าง ตั้งแต่เข้ามอปี ๑ แล้วล่ะครับแต่ก็ด้วยดวงไม่ค่อยจะสมพงษ์กันเลยคลาดกันตลอด
จำได้ว่าในมอยังเรียน DOS กะ Word Chula กันอยู่เลย (พูดไปก็รู้สึกว่าแก่จัง) แต่คณะผมเค้าต้องเรียนและใช้แมคน่ะครับเลยติดใจ

ตอนนี้ก็เริ่มคล่องแคล่วแล้วล่ะครับกะแมค สงสัยจะติดเห่ออีกนาน แบร่..

iRABBIZY's picture
13
woohoo

หมดกัน 2