วิธีปิด Edge ใน iPhone iOS4 โดยไม่ต้อง Jailbreak!

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
iOS4 นอกจากจะมีคุณสมบัติมากมาย ไม่ว่าจะเป็น iBook, Multitasking แล้ว Apple ยังไม่ลืม ปัญหาของชาวไทย (และอาจจะอีกหลายชาติทั่วโลก) นั่นก็คือ “ปัญหา Edge รั่ว”

ใน Firmware ตัวล่าสุดของ Apple นี้, Apple ได้ใส่ Setting อีกตัว ไว้ทำการปิด Cellular Data สำหรับป้องกัน Edge รั่วไว้ใน Network Setting

การปิดนี้ จะไม่รบกวนการทำงานของ Wifi ครับ แค่เพียง Edge เท่านั้น ดูวิธีทำกันได้เลย!

วิธีทำก็ง่ายแสนง่ายครับ เพียงเข้า Setting > General > Network > เลือก Cellular Data เป็น Off เพียงเท่านี้

สังเกตดู​ตัว E ข้าง สัญญาณโทรศัพท์จะหายไป ก็เป็นว่า Edge ถูกปิดสนิทแล้วครับ

AttachmentSize
cellular-data-off.jpg36.91 KB
nickoe's picture
4320
โห

เยี่ยมเลยครับ
เดี๋ยวว่างต้องลง os4 สักที ฮ่าๆๆๆ

ikok's picture
10285
ถ้าใช้เครื่อง 3g นะ

อย่าอัพเลย ๕๕๕๕ อัพแล้วหงุดหงิด แบร่..

4320
ของผม

3gs ค้าบ

Mixmerize's picture
1480
อยากหงุดหงิดมั้ย

แลกกันได้นะพี่นิค หัวเราะร่วน

4320
อ่ะ

มิกจะเอา iphone 4 มาแลกกับผมเหรอครับ
ฮ่าๆๆๆๆ

minemind's picture
3876
แผนปรองดอง

ทั้งพี่มิก และ พี่นิก เอามาแลกกะ ipod 3g ของต่ายดีกว่านะครับ

ikok's picture
10285
เครื่องผมก็ได้ครับ

สภาพยังกิ๊ง ๆ อยู่เหมือนกัน แบร่..

Nannie's picture
600
พี่ก๊อกมาแลกกะแนนดีก่า

ของแนน 3Gs ใหม่กิ๊ก

เอาของพี่ก๊อกมาให้แนนใช้ก็ได้ หรือว่า...

Nu-eMMa's picture
1837
อิอิ

นับนุนๆ จ้ะพี่แนน 555 ยิ้มปากกว้าง

rsakchai's picture
396
หงุดหงิดเหมือนกันครับ

มันช้าๆ...หน่วงๆ...ยังไงพิกล
กลับไปใช้อันเดิมได้ไหมครับ

sajiro's picture
1179
เมื่อไร...

iPhone 4 จะมา?? = =''