โปรแกรมอ่าน 2D Barcode

pattricray's picture
89
อยากถามว่า มีโปรแกรม หรือว่า App อะไรใน iPhone ที่สามารถอ่าน 2D Barcode หรือเปล่าครับเห็นเดี๋ยวนี้เค้าฮิตกันจัง ..แล้วพวกที่ใช้ Black Berry ชอบโชว์พาวใส่ แบบว่าเคือง ๆ อ่ะ ครับ รบกวนตอบทีครับ ขอบคุณ

ikok's picture
10285
มีเยอะนะครับ

ลองเข้า itunes แล้วหาคำว่า 2d barcode ก็จะเจอครับ ที่ผมเจอมีหลายตัว เช่น อันนี้

Scanlife หรือจะเป็นตัวนี้ 2d Sense

note: link สองอันข้างบนนี้จะเปิดใน itunes เข้าหน้า app นะครับ

pattricray's picture
89
โอ้ ขอบคุณหลาย ๆ ครับ เย้ๆ

โอ้ ขอบคุณหลาย ๆ ครับ เย้ๆ ได้แล้ว ขอบคุณมาก ๆ ครับ คุณก๊อก

ปล. เคยลองหาแล้วใน iTune แต่ว่าหาไม่เจอเพราะว่าค้นคำว่า scan barcode มิน่าล่ะหามะเจอ อิอิอิ แบร่..