หายร้อนในโหมดวินโดว์แล้วจ้า ด้วย input remapper

4evagalz's picture
29
จากที่เคยตั้งกระทู้ถามเรื่องจะซื้อ cooling pad ตัวไหนดี เพราะใช้วินโดว์ทีไร 80c ทุกที
เลยลองสังเกตว่า พัดลม มัน พัดแึ่ค่ สามพันรอบเองนี่นา จะปรับก็ปรับไม่ได้
ลองเสิช ๆ ดูก็เจอ
ปรับสูงสุดได้ ห้าพันรอบกว่าๆ อุณหภูมิ ร้อนแค่ หกสิบกว่าๆ เอง

ปล mbp13 2010 เล่น assassin creed 2 ปรับสุดไม่กระตุก แปลกใจนิดๆนะเนี่ย

sajiro's picture
1179
ยอดไปเลยครับ

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

29
เจอปันหาแล้วครับ พัดลมหมุน

เจอปันหาแล้วครับ
พัดลมหมุน แรงตลอด รวมไปถึง เวลาบูทเข้าแมกด้วย เวรจริงๆ

29
ต้องปิดคอมแล้วเปิดใหม่

ต้องปิดคอมแล้วเปิดใหม่ ถึงจะหาย รีสาท ไม่ได้

ikok's picture
10285
หาตัวรองแล้วเอาพัดลมเป่าดีกว่าครับ

คือการใช้ software มันมีผลทางอ้อมคือทำให้พัดลมทำงานมากกว่าปรกติ และหมายถึงอายุของตัวพัดลมจะสั้นลงด้วย

ทีนี้ ถ้าพัดลมในเครื่องพังโดยที่เราไม่ทันสังเกต นี่จะเรื่องใหญ่ครับ

สู้หาอะไรรองแล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะมาเป่าดีกว่า พัดลมตั้งโต๊ะพังไป ยังเสียหายน้อยกว่าพัดลมในเครื่องหมดอายุนะครับ ยิ้ม