Apple Care กับ การเคลมแบตเตอร์รี่

mickey's picture
14
รบกวนถามเพื่อน ๆ นิดนึงค่ะ แบบว่าแบตฯ เริ่มมีอาการบวมหนะค่ะ

AppleCare ครอบคลุมการประกันในส่วนนี้ด้วยมั้ยค่ะ สงสัย?

ikok's picture
10285
เอาเข้าศูนย์ครับ

ถ้าผิดปรกติแบบเกิดขึ้นเองหรือผิดพลาดจากการผลิต น่าจะเปลี่ยนได้ฟรีครับ หรือถ้ามีค่าใช้จ่ายให้เขาแจ้งเราก่อนได้ครับ

nickoe's picture
4320
apple care

แบตนี่แล้วแต่กรณีครับ
ถ้าแบตเสื่อหลังจาก cycle เกิน 300 แล้วรู้สึกจะเปลี่ยนไม่ได้
แต่ถ้าเป็นกรณีบวมแบบนี้ผมว่าน่าจะได้ครับ

mickey's picture
14
cycle แค่ 99 เองค่ะ

cycle แค่ 99 เองค่ะ ใช้เครื่องมาเกือบ 2 ปี
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

minemind's picture
3876
ซัดไป 500 กว่าแล้ว นึกว่า

ซัดไป 500 กว่าแล้ว นึกว่า ยังเคลมได้อยู่นะ สงสัยเสียตังแล้วงี้

10285
ของต่ายก็เป็นเหรอครับ?

ลองเอาไปเคลมดูนะ

Nu-eMMa's picture
1837
บวมๆ

พี่ต่ายบวน นะ ไม่ช่ายแบตค่ะ แต่เป่นหน้าบวม จนผมฟู เลย 555555

รักหลอก...จึงหยอกเล่น จุ๊ฟๆ แบร่..

3876
แบตค่อยๆเสื่อม

แบต ไม่ได้บวมฮะ แต่เหมือน health ของแบต อยู่ที่ 90% และคาดว่าจะตกลงมาเรื่อยๆ ในระยะเวลาต่อมาตามอายุไขของมันฮะ

toffykapook's picture
248
ใช้มาไม่กี่เดือน

2 เดือนเองมั้ง 105 cycles 555 หัวเราะร่วน

3876
มึงบ้าไปแล้วไอทอป

แจ่ม

10285
ใจเย็นครับ

แบร่..

toffykapook's picture
248
เท่

หัวเราะร่วน เปลี่ยนไวแน่เลย

lmusicl's picture
38
ผมเป็นเดือนหล่ะ

1 cycle อยู่เลย เสียบไฟเล่นตลอด อยู่แต่บ้าน แห่ะ ๆ 1

Nu-eMMa's picture
1837
ต้องสลับ

กันไป นะค่ะ เดี้ยวแบตเสื้อมเร็ว ต้องใช้งานในตัวแบตด้วย ค่ะ

lmusicl's picture
38
อะ

ไม่รู้มาก่อนเลยอะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ยิ้มปากกว้าง
เห็นร้านที่ไปซื้อเค้าบอกว่ามีปลั๊กก็เสียบไปเลยล แบ็ตมันจะค่อยๆคลายประจุของมันไปเองอะครับ มันไม่ชาจร์