โปรแกรมDictionary ชอบค้างครับ

นึ่งข้าวเหนียว's picture
15
แนะนำด้วยครับ มันชอบค้างทุกครั้งเวลาที่ผมเล่นSafari แล้วคลิกขวา หาความหมายของคำด้วยโปรแกรมDictionary

ถ้ามันรู้จักจะไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าคำไหนมันแปลไม่ได้ มันจะค้างเสมอเลยครับ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณที่เข้ามาคุยกันครับ

15
ตอนนี้ยังปิดไม่ได้เลยครับ

ตอนนี้ยังปิดไม่ได้เลยครับ กดอะไรไม่ได้ซักอย่างเลย เป็นเฉพาะโปรแกรมdic นะครับ อันอื่นใช้ได้ปกติ แบบนี้ผมต้องทำยังไงครับ

หรือว่าต้องกดปุ่มปิดค้างแล้วก็เปิดใหม่ แนะนำด้วยครับ

killpitak's picture
202
ไม่มีคำตอบ

ไม่ได้เข้ามาตอบนะครับ แต่มันสะดุดตา เลยต้องมาเม้นต่อ
ชอบๆ ชือ่เท่มาก นึ่งข้าวเหนียม แถมรูปยังเป้นหม้อนึ่งด้วย
หัวเราะร่วน

15
ด้วยความยินดีครับ

ด้วยความยินดีครับ ขอบคุณที่เข้ามาทักทายกัน ^_^

ตอนนี้ยังหาวิธีปิดโปรแกรมที่ค้างไม่ได้เลยครับ ผมรู้สึกว่าเครื่องMac ผมค้างบ่อยกว่าตอนผมใช้Pc อีกครับ

nickoe's picture
4320
ลองแบบนี้นะครับ

คลิกขวามที่ icon ของ dictionary ตรง dock
แล้วเลือก forcequit ครับ

15
ได้แล้วครับ ขอบคุณมากคร้าาบ คุณnickoe

เดี๋ยวผมจะลบมันออก แล้วลองinstall เข้าไปใหม่ เพราะปล่อยไว้แบบนี้เดี๋ยวก็เป็นอีก

ขอบคุณมากครับ