มาแล้ว iOs4 รีบโหลดเร็ว ของใหม่ๆ เจลไม่ได้

jaspalo's picture
15
http://forums.macrumors.com/showthread.php?s=faa0a2ce369bdee7f64c67aa703...

[ผมย้ายมาไว้ห้องข่าวนะครับ - kok]

Nu-eMMa's picture
1837
เอ็ม....

ไม่เคยใช้ไอโพน ... ไม่ค่อยจะเข้าใจค่ะ ว่า "เจล" นี้คืออะไรหรอค่ะ สงสัย?

สงสัยมานานละ... แห่ะ ๆ 1

sajiro's picture
1179
JailBreak กระมังครับ

คือการปลดโปรของเครื่องที่ติดสัญญากับทางเจ้าของเครือข่ายให้กลายเป็นเหมือนเครื่องเปล่าอ่ะครับ

แต่ก็เหมือนกับเอากำแพงไปกันไว้เฉยๆ ถ้ากำแพงล้ม เครื่องก็จะกลับไปติดโปรอีกครั้ง จะต้องก่อกำแพง หรือ JailBreak ใหม่น่ะครับ

ทอปเข้าใจอย่างนี้อ่ะครับ ไม่รู้ว่าถูกรึปเปล่า??

INNOVATION's picture
343
JB เอาไว้ลง app crack หรือใน

JB เอาไว้ลง app crack หรือใน cydia
Unlock เอาไว้ ปลดโปรของเครื่องที่ติดสัญญากับทางเจ้าของเครือข่ายให้กลายเป็นเหมือน เครื่องเปล่า

rsakchai's picture
396
มีเรื่องรบกวน

ติดต่อคุณบอลส่วนตัว ทางไหนได้ครับ

INNOVATION's picture
343
msn : pumpithu@gmail.com ครับ

msn : pumpithu แอด จีเมล์ ครับ .. ผมชอบใช้ MSN อิอิ 2-Way ..

[ผมขอแก้อีเมล์คุณบอลออกนะครับ เดี๋ยวโดน spam - kok]

rsakchai's picture
396
Thanks a lot

ยิ้ม