จะเขียนภาษาซีบนแมคอ่ะค่ะ ถ้าใช้ xcode จะเขียนยังไงค่ะ

yingee's picture
31
จะเขียนภาษาซีบนแมคอ่ะค่ะ ถ้าใช้ xcode จะเขียนยังไงค่ะ
แบบเอาตั้งแต่เริ่มก็ดีอ่ะค่ะ เพิ่งหัด
ปกติเคยเรียนแต่ code block อ่ะค่ะ

แนะนำด้วยนะค่ะ

BEAR_Pink's picture
234
ยากมาก รอคนเก่งมาตอบต่อ... อย

ตกใจ-1 ยากมาก

รอคนเก่งมาตอบต่อ...

อยากเขียนเป็นบ้างอะ

FolkTrance's picture
130
เขียนแต่ Objective C

เขียนแต่ Objective C เลยไม่ค่อยรู้ว่าตอน new project เป็น C++แล้วจะ compile,build , run เหมือนกันหรือปล่าวอ่ะ แห่ะ ๆ 1

Nu-eMMa's picture
1837
เป็นโปรแกรมที่ดี

เลยค่ะ อิอิ ไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่เข้าไปดูพอประมาณ คิดว่า ใช้ง่ายนะค่ะ

ของพวกนี้ต้องลองเล่น ลองเอาโปรแกรมที่เคยเขียนมา วางดูนะค่ะ ลองรัน ลองอารายแบบเนี้ยย

รู้สึกว่ามัน มีเครื่องมือเยอะเหมือนกานค่ะ .... ยิ้มปากกว้าง ไว้เดี้ยวเอ้มจะ ลองเล่นมั่ง อิอิ

yingee's picture
31
มันเหมือนจะง่ายอ่ะค่ะ แต่ว่าเ

มันเหมือนจะง่ายอ่ะค่ะ
แต่ว่าเขาไปลองทำแล้วโค้ดมันไม่เหมือนที่เคยเขียนภาษาcในcodeblockเลยอ่ะค่ะ

พอจะมีหนังสือหรือว่าวิธีสร้างตั้งแต่เริ่มสร้างprojectเลยอ่ะค่ะ

1837
อ่า...

เขียน C ใช่ไหมค่ะ ขอเอ็มลองลงโปรแกรมก่อนนะค่ะ อิอิ

1837
ตามนี้ค่ะ

มีวิดีโอ http://www.youtube.com/watch?v=wCsumlHiEc0 ที่นี้ค่ะ ลองดูนะค่ะ