PowerMac G5 ยังน่าซื้ออยู่ไหม? (Coolant Leak gets Mac Pro)

ikok's picture
10285
จำได้ว่าเมื่อหลายเดือนก่อน เห็นข่าวเกี่ยวกับตัว PowerMac G5 ที่สารหล่อเย็นรั่ว แต่ก็ไม่ได้เห็นประกาศอะไรจากทาง Apple อีก และเมื่อเช้าวันนี้ไปอ่านข่าวนี้เข้า .. เจ้าของ G5 มีสารหล่อเย็นรั่ว เครื่องช๊อท logic board พัง ซ่อมแพงกว่าซื้อใหม่ ทาง Apple เลยยื่นข้อเสนอระหว่าง ซ่อมตัว G5 กับเปลี่ยนเป็นเครื่อง Mac Pro ใหม่.. แน่นอนครับ เจ้าของตัดสินใจไปที่ Mac Pro เครื่องใหม่ได้ไม่ยาก แบร่..

งานนี้น่าชื่นชม Apple จริง ๆ ผมสังเกตว่าพักหลัง ๆ ถึงจะไม่มีข่าวอะไรอย่างเป็นทางการจาก Apple แต่ก็มีการบริการที่ดีขึ้นและตอบสนองได้ค่อนข้างจะเร็วขึ้นนะ .. ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองหรือเปล่า มีความสุข

ที่มา : จาก G5 ไป Mac Pro เพราะสารหล่อเย็นรั่ว
http://www.xlr8yourmac.com/systems/G5_coolant_leaks.html

nickoe's picture
4320
ถ้า apple thai

ถ้า apple thai มีอย่างนี้บ้างก็ดีสิครับ ฮ่าๆๆ
แต่เคยได้ยินเรื่องเคลม mbp แล้วได้รุ่นใหม่เลยนะครับ เนื่องจากเคลมหลายครั้งมาก
จนเจ้าของต้องเมล์ไปที่ apple usa ครับ ทางนู้นก็บริการดีถึงกับโทรนัดเวลาโทรกลับเลย
(ตอนเช้าเราเป็นกลางคืนเค้านะครับ) สุดท้ายแล้ว ทาง apple usa ก็สั่งการผ่าน apple thai
ให้จัดการให้ครับ

10285
เรามาซื้อ..

G5 ตุนเอาไว้เคลมกันไหมครับ? แบร่..

little_fuku's picture
703
อ๊าาา พี่ก๊อก หัวใส

งั้นเรามาใช้เครื่องให้กันเจ๊งดีกว่า กิกิ อ่ะ แน่นอน

10285
นอกจากหัวใสแล้ว..

ยังหน้าตาดีด้วยครับ.. อาย
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

little_fuku's picture
703
เอ่ออ

แอบเคือง แอบเคือง

นอกจากหน้าตาดี ยังเป็นไอรอนแมนอีก ฮ่ะฮ่าๆๆๆ หรือว่า...

10285
อ่ะ..

แน่น๊อนนนนนน ~ หัวเราะร่วน

sweet_jasmine_scent's picture
246
เฮ้อ

คิดได้นะคะ แห่ะ ๆ 1