ควรซื้อ iMac ตอนนี้มั้ยครับ??

AppleMT5's picture
2
พอดีผมมือใหม่อะคับ
กำลังจะซื้อ iMac อะครับ พอดีเห็นว่าออกใหม่หลายเดือนที่แล้ว
ผมควรจะซื้อ iMac ดีมั้ยครับ พอดกลัวว่าจะออกใหม่หรือเปล่า แล้วจะซื้อดายตังทีหลัง เหมือน iphone 3g ของผมที่ซื้อมาหนึ่งอาทิตย์ต่อมา 3gs ออก!!
พอดีผมไม่ค่อยรู้ข่าวสาร apple พี่ๆชอบตอบหน่อยนะครับ พอดีแม่จะซื้อให้ O_O!!
ผมควรซื้อตอนนี้เลยดีมั้ยครับ??

beer9237's picture
31
ซื้อได้เลยครับเพิ่งออกมาไม่นา

ซื้อได้เลยครับเพิ่งออกมาไม่นานรับรองไม่ออกตัวใหม่มาเร็วๆนี้ครับผมมมม

cinemax's picture
3
Don't buy - updates soon.

pippo's picture
2469
ลองพิจารณา

ลองพิจารณา 2 อย่างครับ

1. อยากได้ แต่ยังไม่จำเป็น = ก็รอก่อนครับ ติดตามข่าวสารสักหน่อย พอมีรุ่นใหม่ออกมาค่อยคิดว่าจำเป็นหรือยัง
  2. จำเป็นต้องใช้ = คงไม่มีเหตุผลที่จะรอ ถ้ามีความพร้อมครับ

ที่ให้พิจารณา 2 อย่างนี้ไม่ได้กวนนะครับ แต่อยากให้ใช้สติในการตัดสินใจ อย่าใช้อารมณ์ จะได้ไม่เสียใจภายหลังน่ะครับ ยิ่งได้รับการอุปถัมภ์จากคุณพ่อคุณแม่นี่ เป็นผมคงต้องคิดเยอะๆ ก่อนครับ เกรงใจคุณพ่อคุณแม่ครับ

chakapoo's picture
22
ยังไม่รีบใช้ผมแนะนำว่าให้รออะ

ยังไม่รีบใช้ผมแนะนำว่าให้รออะนะ

คิดๆแล้วน่าจะปรับ cpu ใหม่ยกเซต

คอร์ทูท่าทางจะกระเด็นแทบหมดสำหรับจอ 21.5

อันนี้ผมก็ไม่ชัวร์นะความรู้สึกส่วนตัวเฉยๆ >,<"

AppleMT5's picture
2
ขอบคุณครับผม

ผมอยากได้เฉยๆ
ยังไม่ได้จำเป็นอะไร หุหุ
ยิ่งดูจากเว็บที่ "cinemax" ส่งลิงค์มา เค้าให้รอ
งั้นผมว่าผมรอไปก่อนดีกว่า ยิ้ม

FolkTrance's picture
130
รอ Core i ดีกว่า

ผมว่ารอ Core i ดีกว่าอ่ะครับ
เผื่อรุ่นใหม่ออกมาจะเปลี่ยนยก set แถมจะได้ USB 3.0 หรือจอใหญ่ขึ้นอีกนิดเป็นของแถมก็ได้
ยิ้มปากกว้าง

tongga13's picture
26
ซื้อไปเลยครับ

ซื้อไปเลยครับ คาดว่าอีกพักใหญ่จะเปลี่ยนสเปค จากเท่าที่สังเกตสินค้าของแอปเปิ้ลแต่ละชิ้นและแต่ละรุ่นจะอัพเกรดปีละหนได้ครับ