ประหลาดมากครับ

นึ่งข้าวเหนียว's picture
15
ประหลาดมากครับ ผมเข้าเวบ Pantip ห้องมาบุญครอง แล้ว safari ผมปิดหมดทุกหน้าเลยครับ เป็นแบบนี้ทุกครั้งเลย ทั้งที่เข้าเวบนี้แต่ห้องอื่นๆได้ ไม่เป็นไร นี่ผมลองมาสองสามวันแล้วครับ เกิดอะไรกับเครื่องmac ผมเนี่ย ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณที่เข้ามาคุยกันครับ

ikok's picture
10285
ของผมปรกตินะครับ

ลอง reset safari ดูหรือยังครับ?

15
ลองทำตามแล้วครับ

ลองทำตามแล้วครับ ปรากฏว่ายังเป็นเหมือนเดิมครับ มันปิดทุกหน้าของsafariเลย ประหลาดจริงๆ

15
คนอื่นๆไม่เป็นกันเหรอครับ

วันนี้ผมลองไปถามที่ร้าน istudio น้องๆเค้าก็ให้ผมลอง โดยใช้เครื่องที่ร้านเข้า พันทิพย์ ห้องมาบุญครอง ซึ่งจู่ๆซาฟารีก็ปิด เหมือนกันครับ

อยากรู้ครับว่าเพื่อนๆเป็นกันรึเปล่าครับ ของผมใช้ ซาฟารี ๕ ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาคุยกันครับ

minemind's picture
3876
ปกติไม่ได้เล่น web pantip

ปกติไม่ได้เล่น web pantip นะครับ แต่ลอง เข้าดูแล้ว

http://www.pantip.com/cafe/mbk/

ผมเข้าถูกรึเปล่าครับ ?

ของผมปกตินะ

ttutt's picture
216
ปรกติ....

ปรกติเช่นกันครับ น่าแปลกจริงๆ

15
ปรกติจริงๆด้วยครับ

ปรกติจริงๆด้วยครับ ผมลองเข้าตามลิงค์ข้างบนแล้ว น่าแปลกจริงๆครับ

ตอนเย็นไปลองเครื่องที่ร้าน น้องเค้ายังตกใจเลย น่าแปลกจริงๆ ด้วย

minemind's picture
3876
สรุปว่า หายเอาซะ

สรุปว่า หายเอาซะ ดื้อๆเลยสินะครับ