aMSN ส่งข้อมูลช้ามากกกกกกกก

Cheer's picture
5
ทำไม aMSN มันส่งข้อมูลระหว่างเครื่องช้ามากครับ ผู้รู้มีวิธีแก้หรือป่าวครับ หรือมีโปรแกรมอื่นแนะนำป่าว ขอเป็นตัวฟรีนะครับ ขอบคุณครับ

Nu-eMMa's picture
1837
เจ้าเป็ด

Adium เลยค่ะ ฟรีไหมม ฟรี ค่ะ หัวเราะร่วน

skywalker's picture
92
เป็ด

พรุ่งนี้มีเรียนหนิไปนอนได้แล้ว กับ กับ กับ กับ กับ แบร่..

minemind's picture
3876
อาจจะมีปัจจัยอื่นด้วยนะครับ เ

อาจจะมีปัจจัยอื่นด้วยนะครับ

เช่น ไม่ได้ forward port (กรณีใช้ router), internet มีปัญหา (net down) อะไรประมาณนี้

Nu-eMMa's picture
1837
+1 เลยพี่

เห็นด้วย ต้องแก้ปัญหาที่ ต้นเหตุ

Cheer's picture
5
คือว่าลองในเครื่องpc ที่ใช้

คือว่าลองในเครื่องpc ที่ใช้ msn ก็ปกติ เร็วปีด พอมาเปิดกับ mac ใช้ aMSN และ Adium กลับช้ามากกกกกกกกกกกกก

เป็นที่อะไรครับ

2BREAKZ's picture
79
ลองใช้ Skype สิครับ ดีกว่า เร็วกว่า

ลองใช้ Skype สิครับ ดีกว่า ส่งข้อมูลเร็วกว่า(ผมคิดว่านะ) เปิดกล้องได้และพูดคุยกันได้เลย แตกต่างจาก aMsn