ระหว่าง i5 vs i7 กับงาน CG

Arthur's picture
12
สวัสดีครับ เนื่องจากว่า น้อง iBook ของผม เริ่มออกงานไม่ไหวแล้ว
เลยมองหา Notebook มาทดแทนนะครับ งานที่ใช้โดยส่วนใหญ่
จะเป็นงานทางด้าน 3D ครับทั้ง Modeling, Rendering และ Animate
งาน Motion Graphic และงานด้าน retouch ครับ

โปรแกรมที่ใช้ก็มี

• Maya
  • Cinema 4D
  • Rhino
  • Ps & Ai
  • Ae

เลยรบกวนขอคำแนะนำครับผมว่า ระหว่าง i5 กับ i7 มันต่างกันเยอะมั้ยครับ
ตอนนี้ที่ผมดูไว้คือตัว 15" นะครับ คิดว่าพกพาสะดวกดีไม่หนักมาก แต่ 15" i7
ก็ต่างจาก 17" นิดเดียวเอง เลยลังเลครับผม

ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
i7 ครับ

ต่างกันไม่เยอะครับ แต่ถ้าเลือกได้ i7 น่าจะทำงานดีกว่า i5 นิดหน่อยครับ ผมจำรายละเอียดไม่ได้แล้วว่าเขาต่างกันตรงไหนบ้าง

แต่ถ้าระหว่าง mbp i7 กับ imac i7 นี้... ต่างกันเยอะครับ ยิ้ม

Arthur's picture
12
ขอบคุณมากๆ ครับผม

ขอบคุณมากๆ ครับผม