SMART Notebook Software ดี ๆ สำหรับไว้ วาด หรือ จดบันทึกไอเดีย

INNOVATION's picture
343
อาทิตย์นี้ผมมาเรียนที่ Singapore แล้ว อ. ที่สอนเค้าวาดรูปเพื่ออธิบายรายละเอียดเยอะมาก ๆ เลยคิดว่าทำไมไม่เอา Table Pen Mouse มาละจะได้วาดรูปตามไปด้วยเลย .. แต่ก็กลับมาคิดว่าแล้วจะหา Software อะไรเพื่อเขียนให้จดบันทึกได้บ้างละ .. เลยนั่งหา ๆ ก็เจอ Software ตัวหนึ่ง

เจ๋งดี SMART Notebook สำหรับเขียนไอเดียบน Mac ใช้งานร่วมกับ Tablet Pen Mouse เยี่ยมมากเลยไว้คุยกับลูกค้าสบายเลยลองที่

http://www2.smarttech.com/st/en-US/Support/Downloads/default.htm

ผมลองแล้วรองรับการใช้งานได้ดีมากเลย ไว้กลับไปห้องเมื่อไรจะเอา Table Pen มาลองต่อดูว่าจะทำงานได้สะดวกแค่ไหน ตอนนี้ลองแค่วาดด้วยนิ้วไปก่อน ...​

ปล. เพื่อน ๆ ท่านไหนมีโปรแกรมคริ๊ก Mouse ค้างได้บ้างครับ จะได้เอามาใช้งานกับ touch pad ได้เลยไม่ต้องคริ๊กค้างไว้ ..

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ :D

ขอบคุณสำหรับโปรแกรมที่แนะนำมานะครับ เป็นทางออกของการเรียนรู็ในชั้นเรียนได้เก๋ไปอีกแบบ โดยที่ไม่ต้องพึ่งเมาส์ปากกาเพียงอย่างเดียว

น่าใช้นะครับ ยิ้มปากกว้าง

Nu-eMMa's picture
1837
ขอบคุณค่ะ

น่าใช้จัง มีความสุข ขอบคุณนะค่ะ

INNOVATION's picture
343
คิดว่าถ้าไม่ใข้งาน notebook

คิดว่าถ้าไม่ใข้งาน notebook ก็จะใช้งานได้ฟรี นะครับ แต่ถ้าจะใช้งานร่วมกับ SMART Notebook ก็จะได้แค่ 30 วันครับ ..

ปล. ไม่รู้ว่าจะได้เจอคุณ kok ไหมจะได้ลองเอาให้เล่นครับบบ ...