keep_kim's picture
379
คือว่า ถ้ากดเลย มันจะเป็นการ Rename

แล้วถ้าผมต้องการเข้าไปดูไฟล์นั้น ๆ โดยไมไ่ด้ใช้ Touchpad ล่ะคับ ทำยังไงคับผม กดปุ่มไหนดี ?

ขอบคุณคับผม มีความสุข

minemind's picture
3876
ใช้ ลูกศรเลื่อนเอาฮะ การ

ใช้ ลูกศรเลื่อนเอาฮะ

การ previrw file กด space bar ได้ครับ

ikok's picture
10285
เพิ่มจากน้องต่ายครับ

การเข้าไปดูไฟล์โดยที่ไม่เปิดขึ้นมา โดยอาศัยการกด spacebar แทน แบบที่น้องต่ายบอกเอาไว้นี้ เป็นการทำงานของ OS X ที่ชื่อ Quick Look ครับ เอาไว้ preview file แบบรวดเร็ว

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ Quick Look:การดูไฟล์อย่างรวดเร็ว

379
ผมอยากได้แบบ เหมือนกด Doubble

ผมอยากได้แบบ เหมือนกด Doubble Click เลยอ่ะคับ มีความสุข

ขอบคุณคับ

sajiro's picture
1179
หมายถึงเปิดไฟล์รึเปล่าครับ??

ถ้าใช่ก็​มีคีย์ลัด คอมมานด์ + O (โอ) ครับ

หรือจะเป็น คอมมานด์​ + ลูกศรลงก็ได้ครับ

379
อ้อออ ผมใช้ศัพท์ผิดนี่เอง

อ้อออ ผมใช้ศัพท์ผิดนี่เอง ถึงว่า เค้ามาแนวเดียวกันหมดเลย ฮ่าาา ๆ ๆ

ขอบคุณมากนะคับผม " เปิด "​ ไฟล์ นี่เอง มีความสุข