ประกาศถึงสมาชิก และผู้ใช้งานเวปแมคมือใหม่ทุกท่าน : เรื่องย้ายหัวข้อประกาศในห้องข่าว

ikok's picture
10285
4 พฤศจิกายน 2551

สวัสดีครับ ผมใช้การประกาศอัพเดทเนื้อหา How-Tos ผ่านหน้าแรกของเวปมาได้สักพักนึงแล้ว แทนที่จะประกาศในห้องข่าวเหมือนแต่ก่อนนะครับ เพื่อที่เนื้อหาที่เกี่ยวข้องจะสามารถนำไปลงในส่วนของ Mac 101 ให้ผู้ใช้งาน OS X มือใหม่สามารถค้นหา และ เรียนรู้ได้สะดวกขึ้น ซึ่งเนื้อหานี้จะยังถูกไปรวมกับ Front page Archive ให้สามารถค้นหาย้อนหลังได้อีก สำหรับคนทั่วไปที่สนใจนะครับ .. 

คิดว่า จากนี้ไป บทความใหม่ที่เขียนลง How-Tos เกี่ยวกับการใช้งาน OS X เบื้องต้นผมจะทำแบบนี้ต่อไป (ผมหมายถึงลงใหนหน้าแรกของเวปแทนประกาศในห้องข่าวของ forum น่ะครับ) และจะเริ่มทำแบบนี้กับบทความย้อนหลังที่เคยประกาศเอาไว้ในห้องข่าวให้ได้มาอยู่ใน Mac 101 ด้วย เลยทำให้อาจจะเห็นบทความย้อนหลังที่เคยอ่านไปแล้วเด้งขึ้นมาอยู่ในหน้าแรกตอนบ้าง เลยอยากจะแจ้งให้ทราบเอาไว้ก่อนนะครับ ยิ้ม

ขอบคุณครับ

ก๊อก