มีคนบอกว่า Skype ไวรัสเยอะ

Nu-eMMa's picture
1837
มีคนบอกว่า Skype ไวรัสเยอะ จริงหรอค่ะ กับเครื่อง Mac คงไม่มีปัญหา ค่ะ

แต่พวกเครื่องที่เป่นวินโดร์ นะค่ะ คือเอ็มชวนเพื่อนๆเล่น Skype ละมีคนว่า ไวรัสเยอะ

ปล.เอ็มว่่า มันคงน้อยกว่า msn อ่ะ เหอๆๆ พี่ๆมีความเห็นว่าไงมั่งค่ะ

nickoe's picture
4320
คือ..

อะไรก็ตามที่ส่งไฟล์ได้ ส่งข้อมูลได้
มีไวรัสได้ทั้งนั้นแหละครับ ถ้าคู่สนทนาของเรา
มีไวรัสอยู่เราก็ไม่รอด สมมติว่า iChat เล่นบน
windows ได้มันก็แพร่กระจายได้ทั้งนั้นแหละครับ

แต่พูดถึงความเสี่ยง ผมว่าก็น้อยกว่า msn แหละ