เวลาดูหนังในเนตแล้วกระตุก

krubkrib@live.com's picture
5
อยากสอบถามหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อ macbook มาได้ไม่นาน พอตอนเปิดเครื่อง สามารถดู youtube ได้ปกติ แต่พอเล่นไปซักพักเกิดการกระตุกทั้งภาพและเสียง ต้องพับหน้าจอ หรือ restart เครื่อง เพื่อที่จะทำใก้เล่นได้เป็นปกติครับ ไม่ทราบว่า อาการนี้เกิดมาจากอะไร

od2504's picture
1077
เคยพบอาการลักษณะนี้

เคยพบอาการลักษณะนี้ ที่เหตุของผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตครับ

5
แต่เนตโหลดไม่นานแล้วนะคับ

แต่เนตโหลดไม่นานแล้วนะคับ ไม่น่าจะมีปัญหาเพราะเนตเร็วมาก

nickoe's picture
4320
ไม่แน่ใจนะครับ

แต่ youtube ผมเปิดดูก็เห็นว่าโหลดเสร็จแล้ว
บางทีกระตุก หรือต้อง refresh ใหม่ก็มี

แต่อาการแบบเจ้าของกระทู้ ลองเปิดหนังดูเป็นเหมือนกันมั๊ยครับ

beer9237's picture
31
ใช้ Microsoft Messenger

ใช้ Microsoft Messenger รึเปล่าครับ

ถ้าเป็น Version 8.0 เนี่ยตัวดีเลยครับชอบทำ CPU Overload เครื่องช้าทุกอย่างเลย

minemind's picture
3876
เกี่ยวด้วยหลอครับ

เกี่ยวด้วยหลอครับ เด๋วผมไปเทสดู

31
ผมใช้ New imac 21.5 ตัว

ผมใช้ New imac 21.5 ตัว HD4670 ครับ

เปิด Mac 8.0 เนี่ยกระตุกหนัก

minemind's picture
3876
ไปเทสมาให้ละครับ เปิด msn 8.0

ไปเทสมาให้ละครับ เปิด msn 8.0 ด้วยเปิด youtube ด้วย ก็ไม่กระตุก

ผมว่าคงมีปัญหาเกี่ยวกะ flashplayer และ font มากกว่าครับ

เพิ่มเติม อาจจะเกี่ยวที่ cache ด้วยก็ได้นะครับ

31
ลอง ​Reset Safari และ Empty

ลอง ​Reset Safari และ Empty Cache ดูครับ

5
ผมลองเปลี่ยนมาใช้ firefox

ผมลองเปลี่ยนมาใช้ firefox ก็เหมือนจะหายตอนแรก แต่ก็เป็นเหมือนเดิมไม่ทราบเป็ฯอะไรอะคับ

5
ลองปิด microsoft messanger

ลองปิด microsoft messanger แล้วหายจิงๆ ด้วยครับ แต่ไม่น่าจะเป็นแบบนี้กับเครื่องใหม่เลยนิคับ

nickoe's picture
4320
ส่วนตัวนะครับ

จากที่ลองใช้ msn mac มาก็สองสามเวอร์ชันละ
รู้สึกใช้แล้วเครื่องดึงๆทุกเวอร์ชันเลย
จนสุดท้ายก็ adium ครับ

แนะนำให้ลองใช้ adium แทนนะครับ

ikok's picture
10285
เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับเครื่องใหม่หรือเก่าครับ

เป็นที่โปรแกรมแต่ละตัวพยายามแบ่ง Internet connection มาให้ตัวเองใช้ให้มากที่สุด เลยเหลือให้ไม่พอแสดงผลวีดีโอในกรณีของคุณครับ เปรียบเทียบประมาณว่าถ้าคุณมีห้องน้ํา 3ห้อง แล้วคุณอาบน้ําพร้อมกันทุกห้อง น้ําย่อมไหลแรงน้อยลง หรือน้อยกว่าตอนคุณอาบน้ําคนเดียวในบ้านครับ ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
เปิดหนัง

เปิดหนังในเครื่อง กระตุกไหมค่ะ ถ้าไม่ เอ็มก็คิดว่า เป็นที่การแบ่งทรัพยากร การใช้เน็ตมากกว่าที่เครื่องละค่ะ

ถ้าใช้เน็ต ใช้เน็ตคนเดียวรึป้าวค่ะ (หมายถึง เน็ตสายนั้น ใ้ช้คนเดียวไม่ได้ไปแชร์ที่อื่น อ่ะ)