อยากทำให้เครื่อง Hibernate ทำไงดีครับ

antone's picture
8
คือ Sleep มันก็ดีนะครับ แต่ยังกินไฟอยู่ดีน่ะครับ
จากการค้นหาดูเห็นมี Freeware ชื่อ Smart sleep หรือ Deep Sleep
ถามว่าน่าใช้ไหมครับ หรือมีโปรแกรมอื่นแนะนำครับ

ikok's picture
10285
ปิดไปเลย

จะง่ายและประหยัดกว่าไหมครับ?

pippo's picture
2469

Sleep ตามปกตินี่ก็แทบไม่มีอะไรหมุนแล้วนะครับ เงียบกริบ

ถ้าประหยัดกว่านี้ก็ปิดไปเลย แบบคุณก๊อกว่าน่ะครับ

sajiro's picture
1179
แค่ Sleep ก็เหลือแหล่แล้วครับ

ถ้าต้องการมากกว่านั้นก็คงต้องปิดเครื่องจริงๆล่ะครับ

od2504's picture
1077
Windows ยังอยู่ในใจชาว Mac

Windows ยังอยู่ในใจชาว Mac มากเหมือนกันนะเนี่ย

sajiro's picture
1179
จะบอกว่าแค่ MAC Sleep

ก็กินพลังงานพอๆกับ Window Hebinate แล้วครับ

อันนี้ก็ขำๆ วินโดว์ต้อง จำศีล แต่แมคเรา แค่หลับ มีความสุข