วิธีตั้งสายเรียกเข้า iphone ทำยังไงครับ ทำไปแล้วมันไม่ได้อ่ะครับ งง มากๆๆๆ

taotao's picture
25
Nannie's picture
600
ตั้งค่าสายเรียกเข้าเรื่องไหนค่ะ

อ่านคำถามแล้วยังงงๆ แหะแหะ..

25
เราจะเอา ringtone ใน iphone

เราจะเอา ringtone ใน iphone ของเราเป็นสายเรียกเข้าเวลามีคนโทรเข้ามาอ่ะครับ

ikok's picture
10285
ใช่ใน settings หรือเปล่าครับ

settings/sounds/ringtone

ถ้าจะตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นรายคน ก็ต้องไปที่ address book แล้วเลือกชื่อคนที่เราต้องการเปลี่ยน จากนั้นกดเข้าไปดูก็จะเห็นหัวข้อ ringtones เหมือนกันครับ ยิ้ม

25
ใช้ setting

ใช้ setting ครับแบบว่าจะตั้งแบบรวมเลย ไม่ได้ตั้งเป็นรายคนอ่ะครับ

10285
ตั้งแบบ

ตั้งแบบรวมก็ต้องไปตั้งใน settings ครับ

Settings/ Sounds/ Ringtone แล้วเลือกเอาเลยว่าอยากได้เพลงรวมเป็นอันไหน

คือผมอ่านคำถามแล้วไม่ค่อยเข้าใจ ระหว่าง

คุณทราบวิธีตั้ง ringtone แบบรวม แต่มีปัญหาคือไม่สามารถเอาเพลงที่ต้องการเข้ามาใช้ได้ (ไม่รู้วิธีทำเพลงที่อยากได้เป็น ringtone ที่ใช้ได้กับ iPhone)

หรือ

คุณทราบวิธีทำเพลงให้ใช้ได้บน iPhone แต่คุณหาที่เปลี่ยน ringtone setting บน iPhone ไม่เจอ

คุณตั้งใจจะถามเป็นอันไหนครับ?

25
ผมทราบวิธีทำเพลงให้ใช้ได้บน

ผมทราบวิธีทำเพลงให้ใช้ได้บน iphone ครับ ผมก็เลือก ringtone แล้ว มีเครื่องหมายถูกด้วย

แต่ลองโทรเข้ามันกลับไม่มีเสียง หรือว่า เป็นเสียงที่ตัวเครื่องให้มาครับ

10285
ตอนโทรเข้าถ้าไม่มีเสียง

ตัวล๊อกปุ่มสั่น/ปิดเสียงด้านข้างเครื่องถูกเปิดเอาไว้หรือเปล่าครับ

อันนี้เป็นเครื่องใหม่?

sajiro's picture
1179
ไปสับปุ่ม

Silent ไว้รึเปล่าครับ?

25
ต้องปรับที่ข้าง iphone

ต้องปรับที่ข้าง iphone ป่าวครับ

1179
ครับ มันจะมีปุ่มเปิดไว้

ถ้าเกิดเผลอไปกดมันก็จะไม่มีเสียงครับ

25
เออ ขอบคุณครับ

เออ ขอบคุณครับ

1179
อ่าครับ

หลอน

10285
สรุปว่าแก้ได้แล้วใช่ไหมครับ?

สงสัย?