ทำความสะอาดอย่างไรดีค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
ทำความสะอาด แผ่นรองคียบอร์ดไงค่ะ

(เรียกถูกไหมหว่า... ตามรูป ค่ะ )

ตอนนี้ใช้จนสภาพ แย่ละสงสารมานนะค่ะ (สงสารตัวเองมากกว่า 555 )

[ช่วยแทรภาพให้ครับ - ก๊อก]

nickoe's picture
4320
แบบนี้

ใช้น้ำอุ่นผสมสบู่อ่อนๆครับ
ล้างเสร็จแล้วตากไว้ให้แห้งสนิท
โดยอย่าให้โดนแดดโดยตรง

1837
ใช้

ครีมอาบน้ำ แทนสบู่อ่อนๆ ได้ไหมค่ะ

4320
ได้ครับ

เจือจางหน่อยนะครับ น้ำเยอะๆ

1837
good ค่ะพี่นิก

ขอบคุณค่ะ ^0^

ได้เวลาจับอาบน้ำ แล้ววว

ikok's picture
10285
เพิ่งซื้อมาใช้ไม่ใช่เหรอครับ?

สงสัย?

1837
555

รู้ได้ไง.. ก้อใช้มานนักไปหน่อย

มานดสโครกละ อิอิ

10285
แบบนี้แสดงว่า...

กินข้าวเหนียวส้มตำแล้วไม่ยอมล้างมือใช่ไหม แบร่..

1837
ก้ออยากให้...

อยากให้น้อง Mac หม่ำด้วยอ่ะ กินแต่กระแสไฟ อร่อยตรงไหน..

เบื่อตายเลย เดี้ยวร่างกายอ่อนแอ อิอิ แถไปได้เน๊าะ หุหุ

10285
.....

จะว่าไป เดี๋ยวต้องไปหาแผ่นรองคีบอร์ดมาติดบ้างดีกว่า ช่วงนี้กินหนุบหนับอยู่หน้าเครื่องบ่อย ๆ ยิ้มปากกว้าง

1837
กินสาหร่ายอ่ะ

ถ้าไม่เอามาแบ่งลูกกินมั่งนะ

ได้ยินว่ามันจะติดคอ นะ พ่อ อิอิ

pippo's picture
2469
สงสัยติ๊ดนึง

เจ้าแผ่นที่เห็นตามภาพของน้องเอ็มนี่ เค้ามีไว้เพื่อ

ก. ป้องกันมือไม่สะอาดไปกด key จะได้สะอาดเสมอและตัวหนังสือบนปุ่มไม่เลือน

ข. ป้องกันไม่ให้ปุ่ม key ไปกระทบกับจอภาพ จนเป็นรอย

ค. ทั้ง 2 อย่าง

4320
ส่งการบ้านครับ

ผมแนะนำให้ใช้แค่ ก นะครับ
เรื่องปุ่มกระแทกจอนี่ ผมไม่แนะนำ
เคยมีคนพับจอโดยลืมเอาแผ่นแบบนี้ออก
เครื่องกำลังร้อนได้ที่เลย เหนียวติดจอครับ
จอกระจกไม่เป็นไรก็จริงแต่ก็ไม่ควรนะครับ
กันกระแทกแนะนำเป็นผ้านุ่มๆดีกว่าครับ

1837
น่าจะ

ข้อ ก 98 % และ ข 2% และข้อ ค 100% ค่ะ อิอิ เอ้มคิดว่านี้นะ

ไม่ให้ปุ่นกระทบกะจออ่ะ ไม่เท่าไรหรอกค่ะ แต่บ้างที่เอ็มทำความสะอาดเครื่องอ่ะ ใช้น้ำยาเช็คที่คียบอร์ด

พอเราเก็บเครื่อง เปิดมาอีกทีหน้าจอ มันจะเหมือนขึ้นฟา (เขียนไงหว่า) นะค่ะ คงเป็นเพราะน้ำยามานขึ้นมาอ่ะ

sajiro's picture
1179
ถ้าเป็นทอปใช้ก็จะใช้ด้วยเหตุผลข้อ ก. นะครับ

แต่ก็ไม่ได้ใช้ครับ มันบดบัง ๕๕๕

ทีนี้ก็แค่อย่าเอาของกินมากินหน้าคอม เป็นการลดความอ้วนไปในตัวด้วย
หัวเราะร่วน

ปล.ทอปลองทำแล้วนำ้หนักไม่ลดนะครับ เพราะเวลาจะกินก็ไปกินหน้าโทรทัศน์แทน - -''

1837
จิงหรอ...

วันนั้นยังเปิดกล้อง เห็นกินโดนัท เลย ขี้โม้ละ น้องหมอ

1837
ทำตามที่บอก

ลองทำตามที่บอกแล้ว บังเอินว่ามันมีคาบ ยังติดอยู่นะค่ะ

ล้างไงก้อไม่ออก ทำไงดี (แอบคิดว่า ล้างด้วยน้ำยาล้างจานเลยดีไหม 55 )

2469
ถ้าคราบฝังลึก

ลองใช้น้ำยา Touche Clean ที่เป็นครีมเหลวๆ สีขาวๆ ครับ

เครื่อง Mac รุ่นเก่าๆ ที่เป็นสีเบจ เวลาใช้ไปนานๆ จะเหลือง และมีคราบฝังลึก เจอ Touche Clean ละขาวผ่องเลย

1837
เอาจิงป่ะ

นู๋พึ่งใช้มันมา สองอาทิตย์เองนะ ยังไม่อยาก อำลา
แป่ววว

2469
เอ่อ...

มันไม่ได้รุนแรงอะไรนี่นา เพียงแต่กลิ่นมันจะแรงหน่อย แต่บางคนก็บอกหอมดี

nengkung's picture
74
ผมเคยลองใช้ stay clean

เหม็นมากเลยครับ แอบหนีน้องแมคไปไกลๆ ประมาณ 3 วัน
แต่เรื่อง keyboard ผมแนะนำ แอลกอฮอล์(ไม่ใช่เหล้านะครับ เอิ๊กๆ) เลยครับ ไม่เหม็น มีกลิ่นสะอาดอ่อนๆ
ฆ่าเชื้อโรค และไม่เป็นรอยมันจ้ำๆครับ