fiew's picture
95
ขอถามวิธีที่กด shift+restoreแล้วเลือกไฟล์osที่เรามีอยู่แล้วในการrestoreหน่อยดิคับ
เพราะของผมมันrestoreไม่ได้ แต่ผมเคยเห็นกระทู้การrestoreโดยให้itunesไปตรวจกับserverของcydiaแทนอะคับ
ของผม iPhone 3Gs 32gb เครื่องtrue jailbreak แล้ว

ikok's picture
10285
ผมไม่ค่อยเข้าใจกระบวนการแบบนี้ครับ

เพราะเครื่องผมไม่ได้ JB หรือว่า unlock

ที่ผมเข้าใจคือ restore จาก itunes กลับเป็นสถานะแรกเริ่มใหม่ จากนั้น update อะไรต่าง ๆ ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด แล้วค่อย JB/unlock ใหม่

ลองดูนะครับ

ikok's picture
10285
ไม่ผิดกติกาเว็บครับ

การ JB/unlock เป็นความต้องการส่วนบุคคลที่ต้องยอมรับความเสี่ยงเอาเอง ผมไม่เน้นเรื่องนี้ครับ เพราะไม่มีองค์กรคอยตามเรื่อง JB/unlock iPhone

ผมจะไปเน้นเรื่องการละเมิดลิขสิทธ์ซอฟแวร์หรือว่าใช้แผ่นผีมากกว่า เพราะอันนั้นมีหลายหน่วยงานเกี่ยวข้อง อันตรายกับเว็บมากกว่าครับ ยิ้ม

minemind's picture
3876
รับทราบฮะ

แจ่ม

naruto55's picture
28
จริงครับ

เสี่ยงมากอยู่เหมือนกัน เพื่อนผมเคยทำพลาด กลายเป็นที่ทับกระดาษไปเลย

95
ขอบคุณคับ

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดนะคับ

sajiro's picture
1179
โห..

ทำพลาดกลายเป็นที่ทับกระดาษเลยหรอ??

95
ป่าวครับ

อยากรู้ไว้เป็นข้อมูลเวลาจะrestoreเฉยๆคับ
ผมเจลเบรกไม่พลาดอะ -3-

nickoe's picture
4320
ไม่แน่ใจนะครับ

แต่คิดว่าบน mac เลือก firmware ตอน restore
น่าจะกด option ค้างไว้แล้วกด restore ครับ
(ย้ำอีกทีไม่แน่ใจนะครับ)

minemind's picture
3876
alt + restore ฮะ ตามที่พี่นิก

alt + restore ฮะ

ตามที่พี่นิก บอก