iphone อาการแบบนี้อะคับ

fiew's picture
95
มันขึ้นรูปแบบนี้อะคับเวลาจะslide to unlock
แต่ผมอยากจะเปลี่ยนให้มันกลับมาเป็นwallpaperเดิมของผมเห็นมันบอกว่าให้เรากดปุ่มhomeผมก็กดแล้วมันก็กลับมาเป็นwallpaperเดิมของผม แต่พอlockอีกทีแล้วจะslide to unlockมันก็กลับมาเป็นหน้าเดิมอีกครั้งอะคับ
อยากรูปวิธีแก้ช่วยทีนะคับ

AttachmentSize
095_copy2.jpg87.86 KB
95
เงียบเหงา

T_T หลับ 1

ikok's picture
10285
ในนี้น่าจะมีคำตอบนะครับ

http://www.simonblog.com/2009/11/19/cydget-add-widget-to-your-iphone-loc...

เป็นวิธีใช้ cydget คร่าว ๆ คือต้องเข้าไปใน setting แล้วเลือก cydget จากนั้นน่าจะตั้งลำดับหรืออื่น ๆ เกี่ยวกับหน้าจอ lock screen นี้ได้ครับ

95
thx

ขอบคุงมากค้าบพี่ก๊อก

ikok's picture
10285
แก้ได้ไหมครับ?

ถ้าได้ไม่ได้ยังไงเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ เผื่อ user ท่านอื่นเจอแบบเดียวกัน

boy88888's picture
215
ผมเคยเป็น !

คุณไปลง Cydget จากCydia มาใช่ไม๊

ถ้าอยากเอาออก ก็ไปลบ ไอตัวนี้ซะ หรือ ปิดมัน

เข้าที่ General >> Cydget >> OFF

95
ได้ผล

ได้ผลแล้วคร้าบ ขอบคุงมากค้าบ ยิ้มปากกว้าง