MMM เกม : คำถามร่วมสนุกชิงรางวัล

ikok's picture
10285
ช่วงนี้เว็บคึกคักครับ ผมกับนิกเลยคุยกันว่าเราน่าจะหาอะไรมาร่วมสนุกกัน เลยมาลงที่เล่นเกมถามทายคำตอบกันดีกว่า โดยจะมีของรางวัลสำหรับร่วมสนุกเล็ก ๆ น้อย ๆ แจกครับ

คำถาม : วันที่ OS X 10.6 Snow Leopard ลงตลาดในร้านจริง ๆ ตัวเป็น ๆ ให้คนซื้อได้ เป็นวันที่เท่าไหร่ ปีอะไรครับ?

กติกา : ส่งคำตอบทางอีเมล์มาที่ kok แอด แมคมือใหม่.คอม

สำหรับผู้ที่ตอบถูก 5 ท่านแรก จะมีของรางวัลเล็ก ๆ น้อย ๆ แจกครับ

เอ๊า ~ ตอบบบบบบบบบ ~

note : ของรางวัลส่งให้เฉพาะกับผู้ที่อยู่เมืองไทยนะครับ แห่ะ ๆ 1 ส่วนใครที่อยู่ต่างประเทศ ถ้าตอบถูกก็ขอที่อยู่ในประเทศไทยนะครับ เดี๋ยวผมจะอีเมล์กลับถึงผู้ที่ตอบถูกเพื่อขอที่อยู่สำหรับส่งของที่ระลึกอีกทีนึงนะครับ ยิ้ม

update : ได้ผู้โชคดีครบแล้วนะครับ

คำตอบที่ถูกต้องคือวันที่ 28 August 2009 หรือ 28 สิงหาคม 2552 ครับ (อ้างอิงจากเว็บหน้านี้บน apple.com) ขอบคุณสำหรับผู้ที่ร่วมสนุกเข้ามานะครับ ผมได้อีเมล์กลับไปแล้วเพื่อขอที่อยู่เพื่อจัดส่งของรางวัล สำหรับผู้ที่ใช้ email ขึ้นต้นดังต่อไปนี้ครับ

1. jk133324
  2. continental
  3. vrrrrv
  4. keep_ki
  5. inatmon

note : ผมสะกดไม่ถูกทุกตัวนะครับ เอาแค่พออ้างอิงได้ก็พอ เพื่อความเป็นส่วนตัวและกัน spam ทางอีเมล์ครับ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุก ๆ ท่านที่ร่วมสนุกเข้ามานะครับ

ก๊อก

nickoe's picture
4320
จริงๆแล้ว

ต้องยกให้มิกด้วยครับ
ที่เตือนๆผม
ผมก็งานยุ่งจนลืมๆไปเลย ฮ่าๆๆๆๆ

sajiro's picture
1179
555

จะบอกว่าตอบไม่ได้เพราะลืมไปแล้ว มีความสุข

minemind's picture
3876
แอบส่งไปแล้ว

แจ่ม

Mixmerize's picture
1480
ของขวัญเล็กๆน้อยๆ

ได้สิทธิ์จุ๊บแก้มพี่แบร้ด 1 ฟอดดดดด หัวเราะร่วน

10285
มีตอบถูกแล้วหนึ่ง

แจ่ม เหลือโควต้าอีก 4 ครับ

Xelloz's picture
117
ส่งไปแล้ว

จาถูกมั๊ยเนี่ย

10285
บอกช้าไปไหมนี่...

ของรางวัลส่งให้เฉพาะกับผู้ที่อยู่เมืองไทยนะครับ แห่ะ ๆ 1 ส่วนใครที่อยู่ต่างประเทศ ถ้าตอบถูกก็ขอที่อยู่ในประเทศไทยนะครับ ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
อยาากได้อ่ะ...

พี่ต่ายจ้าา... กระซิปหน่อยซิ อิอิ

น้องอยากได้อ่ะ เขิน

3876
ให้พี่กระซิบ

ให้พี่กระซิบ พี่ว่าหนูเอ็มขอพี่ก๊อกเลยก็ได้นะ หัวเราะร่วน

10285
๕๕๕๕

แน่ะ มีแอบกันซึ่ง ๆ หน้าเลยนะคะ ยิ้มปากกว้าง

Nu-eMMa's picture
1837
พ่อ...

พ่อก๊อกจ้า...ลูกอยากได้อ่ะ ยิ้มปากกว้าง

10285
.....

เลี้ยงโต๊ะจีนผมก่อนนะ หัวเราะร่วน

toffykapook's picture
248
ส่งแล้น

ส่งไปแย้วววว

keep_kim's picture
379
ส่งมั่ง อิอิอิอิ

ส่งมั่ง อิอิอิอิ

Sagittarius's picture
128
เข้ามาลุ้นครับแต่ไม่ได้ตอบ...

เข้ามาลุ้นครับแต่ไม่ได้ตอบ...

10285
ตอบถูกมาแล้วสองคนครับ

เหลือโควต้าอีก 3 ที่ ยิ้มปากกว้าง

379
ส่งไปที่ kok@macmuemai.com

ส่งไปที่ ก๊อก@macmuemai.com ใช่มั๊ยคับ ??

[ขอแก้อีเมล์เล็กน้อยครับ ตามที่คุณ keep_kim เข้าใจถูกแล้วครับ ผมเปลี่ยนอีเมล์ในโพสนี้เพราะเดี๋ยวโดน spam ครับ - ก๊อก]

10285
ใช่ครับ

ยิ้ม

10285
ได้ผู้โชคดีครบแล้วนะครับ

เดี๋ยวผมจะ update ผ่านโพสแรกอันบนสุดอีกที พร้อมกับอีเมล์ติดต่อกลับไปเพื่อขอที่อยู่ในการจัดส่งของรางวัลนะครับ =)

ขอบคุณมากสำหรับการร่วมสนุกนะครับ ก๊อก =)

Xelloz's picture
117
หุหุ

อดเลย แห่ะ ๆ 1

3876
แอบดีใจนึกว่าตอบถูก

ผิดซะงั้น หัวเราะร่วน

ขอบคุณกิจกรรมดีๆฮะ

379
ขอโทษนะคับที่โพสถาม อีเมล์

ขอโทษนะคับที่โพสถาม อีเมล์ ไปแบบนั้น แฮะ ๆ ผมลืมนึกเรื่อง spam ไปเลยคับ

ขอโทษนะคับผม หลอน

10285
ไม่เป็นไรครับ :)

ผมแก้ไว้แล้วครับ ยิ้ม