[Tip ไร้สาระ] สำหรับผู้ที่ชอบ package ของ apple แบบเป็นซอง ๆ ครับ

ikok's picture
10285
คิดอยู่นานว่าจะตั้งชื่อหัวข้อว่าอะไรดี ๕๕๕๕ มาลงเป็นอันนี้แล้วกัน

คือผมชอบเก็บ package สินค้าของ apple ครับ พวกกล่อง ๆ คงไม่เท่าไหร่ ถ้าเป็นซองใสที่ใส่สินค้าจำพวก adapter ต่าง ๆ ผมทำใจฉีกออกมาใช้ไม่ลงครับ .. หลังจากนั่งหาวิธีอยู่นานว่าทำอย่างไรจะเอาสินค้าข้างในออกมาใช้โดยที่ไม่ฉีก แล้วจะเก็บซอง package เอาไว้ใช้ในอนาคตได้ด้วย

เลยมาลงที่วิธีบ้าน ๆ แบบนี้ครับ

1.เตรียม cutter ของเราให้มั่น แล้วจรดปลายที่ช่วงรอยต่อระหว่างตัวซองพลาสติกกับแผ่นกระดาษสีดำที่เป็นกระดาษแข็ง

keep package - 1

2.กรีดเบา ๆ ตามรอยต่อจนแผ่นพลาสติดใสทะลุครับ (เอาแค่พลาสติกใสก็พอครับ ด้านขาว ๆ เก็บเอาไว้ ตรงนี้เลยต้องเบามือหน่อย เพราะซ้อนอยู่ติดกัน เราจะเอาแค่แผ่นพลาสติกใสให้ขาดอย่างเดียวครับ)

keep package - 2

3.เมื่อแผ่นพลาสติกใสขาดแล้ว ก็ถึงเวลาล้วงเข้าไปเอาสินค้าด้านใน ^o^ /~ ด้วยวิธีนี้เรายังจะเก็บซองสวย ๆ เอาไว้ใช้คราวต่อไปได้ด้วย

keep package - 3

ไรสาระดีใช่ไหมครับ แบร่..

minemind's picture
3876
สุกยอกเลยลูกพี่ !!

แจ่ม

chakapoo's picture
22
ทำเหมือนผมเลย

พึ่งซื้อมาเหมืนอกันครับ

ต่อออกจากใหญ่ๆ แล้วก็ งงๆ ทำไรกะมันไม่ได้

ที่แท้ ต้องขยับเม้าส์ไปทางขวาให้หลุดนอกจอ

นึกว่า 1000 นึงจะไม่ได้อะไรซะและ

toffykapook's picture
248
สุกยิกเลยลุกพี่ 2

แจ่ม

10285
:P

ผมทำใจฉีกไม่ลงจริง ๆ นะ ๕๕๕๕

INNOVATION's picture
343
ทำแบบนั้น ระวังพื้นเป็นรอย

ทำแบบนั้น ระวังพื้นเป็นรอย นะครับ .. เรื่องซองเวลาขายมือสอง ซองมีผล นะ อิอิ ..

10285
เลยต้องเบามือเป็นพิเศษครับ

เพราะจะเอาแค่พลาสติกชั้นบนสุดออก เลยต้องอาศัยกำลังภายในกันนิดนึงครับ แบร่..

Mixmerize's picture
1480
เป็นมิก

คงเอาปากกัดให้เป็นรอยแหว่ง แล้วฉีกมันแรงๆเลย หัวเราะร่วน

10285
โห...

ไม่เก็บซองสวย ๆ หน่อยเร๊อะครับ แห่ะ ๆ 1

zyne_-_@hotmail.com's picture
6
55 เยี่ยมม แต่ม่ายทันได้เก็บ

55 เยี่ยมม

แต่ม่ายทันได้เก็บ พี่ๆที่ร้านเค้าใจดี แกะมาให้เรย 55

Xelloz's picture
117
เหมือนกันครับ

ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบเก็บ package เหมือนกันครับ อิอิ ยิ้มปากกว้าง

Nu-eMMa's picture
1837
เว็บไว้ชิงโชค

มาร่วมกันเก็บไว้ ชิงโชค กับพี่ก๊อก 555

10285
- -

จะมาชิงโชคกับผมทำไมนิ -o-

Nu-eMMa's picture
1837
พี่ต่ายบอกว่า

พี่ๆในนี้ ใจดี ถ้ามีปัญหาเรื่องแฟนก้อไปคุยกะคนอื่น

ถ้าไม่มีแฟนก้อคุยกะพี่ แต่ถ้ามีปัญหาเรื่องเงินก้อไปเอากะพี่ก๊อกอ่ะ

นู๋ถูกสอนมางี้ 5555

PikaJung's picture
52
เก็บไว้จนฝุ่นขึ้นแล้ว

ของผมก็เก็บครับ ทำเหมือนกันเลย แต่ไม่ได้เอาไปใช้ทำอะไรต่อเลย ฝุ่นเพียบ แบร่..