มาอีกคำถามครับ เกี่ยวกับ Apple motion 4.0 และ Final cut pro 7.0

x-cyber's picture
4
คือทั้งสองโปรแกรมนี้ที่เครื่องผม พอใช้ไปซักพักโปรแกรมจะ lock ตัวเองไม่สามารถใช้งานได้ เราจะต้องใส่ cd-key เพื่อที่จะเข้าไปใช้งานต่อ (ตอนลงก็ใส่ไปแล้วนะครับ แต่พอใช้ไปๆก็กลับมาให้ใส่อีกครั้ว) แต่ว่าเอา cd-key ที่มากับโปรแกรมมาใส่ (ตัวที่เคยใส่ตอนลงโปรแกรมครั้งแรก) ใส่ยังไงตัวไหนก็ไม่ผ่าน เป็นเพราะอะไรครับ หาใน google มาใส่แล้ว ก็ยังไม่ได้ ใครเจอปัญหาเดียวกันบ้าง หรือใครพอมีวิธีแก้ ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จากน้องใหม่ หัดใช้ mac ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

minemind's picture
3876
ถ้ามีเครื่องอื่นที่ lan

ถ้ามีเครื่องอื่นที่ lan ต่อกัน แล้วยังเสียบสาย lan ค้างไว้ cd-key ก็จะชนกันครับ ถ้าจะใช้ก็ดึงสาย lan ออก ถ้าเป็น license แท้ไม่น่าจะมีปัญหาตรงนี้นะครับ

หรือถ้าด้านบนแก้ปัญหาไม่ได้ลอง turn off airport อีกทางนึงดูครับ

teamofze's picture
19
ของแท้

ถ้าเอามาทำงานจริงๆ ซื้อของแท้ดีกว่าครับ ไม่อยากให้ละเมิดลิขสิทธ์