โปรแกรม Font Book หาย

Nu-eMMa's picture
1837
โปรแกรม Font Book หาย ลงใหม่ได้ยังไงมั่งค่ะ

หาโหลดลงได้เลยไหม ค่ะ ลองหาละมันไม่เจอ

ถ้าจะลง OS ใหม่ก็เสียดายโปรแกรมที่ลงๆไว้นะค่ะ

คงหาเก็บยากก

ขอบคุณค่ะ

1837
ดีจัง

ขอบใจจ้า

pippo's picture
2469
ไม่ต้องใช้ก็ได้นะ

วิธี manual ก็สะดวกดีครับ ตามนี้ครับ
1 หา folder นี้ก่อนครับ Users>Home>Library>Fonts พอเจอแล้วให้ลากไปไว้ที่ Dock หรือ side bar ก็ได้

2 เวลาจะใช้ font ไหนก็ copy ไปใส่ไว้ในนั้น - เลิกใช้ก็ลบลง trash ผมว่าสะดวกสุดสำหรับผมครับ ไม่ค่อยเจอ conflict

หมายเหตุ : แนะนำให้ใส่ font เป็น folder รวมไว้แล้วตั้งชื่อ folder เป็นแต่ละงานไป งานไหนเสร็จก็ลบออกทั้ง folder ครับ สะดวกดี

1837
อ่า..ดีค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับไอเดีย

จะนำไปใช้นะค่ะ ยิ้มปากกว้าง

ikok's picture
10285
น้องเอมม่า

ทำโปรแกรมหายบ่อยนะก๊ะ ยิ้มปากกว้าง

1837
นู๋...

แห่ะ ๆ 1 นู๋ผิดหรอ... แป่ววว

มีแต่คนซ้ำเติมม หลอน

sajiro's picture
1179
^^

... ^^''

nengkung's picture
74
แล้วไปลบมันยังไงหล่ะครับนี้

มันก็มีโฟล์เดอร์ของมันแยกอยู่นิครับ

หรือว่าลองโหลดโปรแกรม Appcleaner แล้วลองลบดูครับ

?????