มีใครรู้ว่า Flash ลิงค์ไปยังไฟล์ XML ยังไง

Nu-eMMa's picture
1837
มีใครมี่มีความรู้เรื่อง XML มั่งค่ะ แนะนำหน่อย

พอดีว่า เอ็ม ต้องการสร้างแฟลซ มาชิ้นนึ่ง ละสามารถคลิกได้ ให้ลิงค์ไปยัง ไฟล์ xml นะค่ะ (ตรงนี้ง่าย)

แต่ปัญหาใหญ่มันอยู่ที่ว่า แฟลซตัวนี้ มีจุดที่สามารถคลิดลิงค์ ประมาณ 20 จุด มันจะเสียเวลาในการแก้ไขจุดลิงค์ในงานตัวแฟลซ

มาก และผิดพลาดเยอะ อยากจะทำให้มันเหมือน CSS นะค่ะ ที่สามารถแก้ไขครั้งเดียวทั้งงาน นะค่ะ

ใครพอมีความรู้แนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ เศร้า แอบเคือง

ikok's picture
10285
ผมไม่เคยใช้ flash นะ

ปัญหาข้อนี้ขอผ่านครับ ~ - - /

minemind's picture
3876
ลองไปถามใน thaiflashdev

ลองไปถามใน thaiflashdev ไม่ดีกว่าหลอครับ