copy DVD โดย Toast titanium อย่างไงครับ

cyberriver's picture
48
record disc เรียบเสร็จแล้ว โปรแกรมบอกให้ใส่แผ่นแต่เขียนไม่ได้เลยให้ rejected and cancel อย่างเดียวเลยเมื่อไส่แผ่น dvd เข้าไป

pippo's picture
2469
อืม...

เป็น DVD อะไรครับ อาจจะติดตัวป้องกันลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ (กัน copy)

48
เป็น DVD รวมโปรแกรมต่าง ๆๆ

เป็น DVD รวมโปรแกรมต่าง ๆๆ ที่ชื่อมาจากร้านนะครับ

2469
งั้น...

ไม่น่าติดตัวป้องกันลิขสิทธิ์

หลังจากกด record disc แล้วรอจนเสร็จโปรแกรมจะ eject แผ่นต้นฉบับออกมาแล้วใส่แผ่นที่จะ write เข้าไป กด close tray แล้วต้องรอซักครู่นะครับ เค้าจะทำการ write ให้เอง

อ้อลืมถามครับ ใช้เครื่อง Mac รุ่นไหนทำการ copy อ่ะครับ
เห็นมีคนบอกว่า MacBook, MacBook Pro, iMac ที่ drive dvd เป็น slot load เค้าเลือกแผ่น ถ้าเป็นพวกแผ่นไม่ค่อยดีจะไม่ยอม write น่ะครับ

48
โปรแกรมขึ้นมาว่า Pls insert a

โปรแกรมขึ้นมาว่า Pls insert a recoredable dise Matshita DVD-R UJ 898
ผมใส่แผ่น DVD-R Princo

2469
ลองเปลี่ยน

แผ่น dvd เป็นยี่ห้ออื่นดูนะครับ

หรือจะเปลี่ยนเป็น save as disc image ตรงปุ่มข้างๆ กับปุ่ม record disc อ่ะครับ อันนี้จะเก็บเป็นไฟล์ image แล้วค่อย write จาก image ก็ได้ครับ

48
new macbook ครับ

new macbook ครับ พอไส่แผ่นไปแล้ว มันก็ให้ eject or cancel

48
ขอบคุณมาก ๆๆ ครับ

ขอบคุณมาก ๆๆ ครับ สำหรับความช่วยเหลือ แต่ลองดูแล้วไม่ได้นะครับเหลืออย่างเดียวเปลี่ยนยี่ห้อแผ่น