Xelloz's picture
117
ชื่อ : Nack
คติประจำตัว : ความฝันไม่ได้เป็นเพียงแค่สิ่งที่เราฝัน แต่เป็นสิ่งที่เราต้องพยายามเพื่อที่จะไปให้ถึงฝัน
หน้้าที่การงาน : ตอนนี้เป็นนักศึกษาอยู่ครับ
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : มีความรู้สึกว่าอยากใช้ Mac มานานมากแล้ว เพราะว่าเปนคนชอบงานกราฟฟิค แล้วบังเอิญ laptop เครื่องเก่าพังพอดี ก็เลยถือโอกาสถอย MBP มาใช้ซะเลย
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : google ครับ ตอนเซิร์ชหาวิธีใช้แมค
สิ่งที่อยากจะบอก.. : ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีเช่นกานจ้าา

น้อง อายุเท่าไรอ่ะ เดี้ยวพี่จัด อันดับให้ 5555

117
...

ผมอายุ 23 ครับ ส่วนอายุ MBP ผม อายุ 2 วันครับผม

ikok's picture
10285
......

อายุเป็นเพียงตัวเลขนะ แจ่ม

117
...

lol

killpitak's picture
202
ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ เว็บพี่ก็อกนี่ไม่ธรรมดาจิงๆ กูเกิ้ลยังให้อยู่ลำดับต้นๆ อิอิ

10285
-.- a

คงมีอะไรสักอย่างผิดปรกติมังครับ เว็บนี้ไม่เคยทำ seo, ข่าวก็ไม่เคยตามชาวบ้านเขาทัน ๕๕๕๕๕ ต้องมีอะไรสักอย่างผิดปรกติที่กูเกิลแน่ ๆ ครับ แบร่..

sajiro's picture
1179
ยินดีต้่อนรับครับผม ^^

พี่เอ็มไปเรียกพี่เค้าว่าน้องได้ยังง้าย...ยยย มีความสุข

เค้าอัดดับสูงกว่าพี่นะ มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
นั้นซิ

เปลี่ยนใหม่ เรียกพี่ๆ 555

เย้ดีใจ... อ่อนอีกแล้วเรา หุหุ

nickoe's picture
4320

หัวเราะร่วน

sajiro's picture
1179
อ๊ะ

ทอปรู้สึกว่าไม่เห็นพี่นิกนาน

nickoe's picture
4320
ก็

ผมพึ่งกลับมาจากสิงคโปร์นี่ครับ แบร่..

Mixmerize's picture
1480

มีแต่คนใช้ Macbook เนาะ ไม่มีคนใช้ Desktop เลย ยิ้ม
สำหรับเราคิดว่า Notebook มันยังหนักไปที่จะพกพา แบร่..

117
...

ส่วนตัวผมคิดว่าMacbookสะดวกกว่าอะครับ เพราะว่าเดินทางบ่อย
จริงๆแล้วตอนซื้อก็อยากได้ iMac ครับ จอใหญ่ดี ชอบ แต่ว่าไม่สะดวกเวลาเดินทาง

10285
เรื่องนี้ต้องให้คุณมิกอธิบายครับ

เขาแบกไปมาจนผมคิดว่าเครื่องเขาเป็น mbp ไปแล้วครับ แบร่..

10285
แล้วที่พี่แบก iMac ขึ้น ๆ ลง ๆ

บ้านชั้นบนชั้นล่าง... นั่นล่ะครับ หัวเราะร่วน

117
ถ้าแบกไปมาแค่ในบ้าน

ผมก็คงเลือก iMac เหมือนกันละครับ อิอิ ยังไงผมก็ยังอยากได้จอใหญ่ๆอยู่

10285
ไม่ใช่แค่ในบ้านครับ

มีแบกซ้อนมอเตอร์ไซต์ไปนอกสถานที่ด้วยนะครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ) ... แบร่..

117
นอกสถานที่ด้วยหรอครับ

อย่างงั้นก็ไม่ไหว ขอเลือก MBP ดีกว่า

Cybernet's picture
399