หน้าจอไอโฟนค้างเป็นรูปแอปเปิ้ล

Jezebel's picture
12
เราเอาไอโฟนไปต่อเข้าลำโพงเพื่อฟังเพลงเล่นไปสองเพลงแล้วอยู่ๆก้ดับไปเป็นหน้าจอแอปเปิ้ลแบบตอนเปิดเครื่อง ทำอะไรไม่ได้เรยอ่ะ
ในเนตบอกว่าให้เข้าไปแก้นัย itune แต่เหมือนเครื่องแมคไม่ขึ้นอะไรเรยเหมือนไม่ต่อโทสับอ่ะ
เรยไม่รุจาแก้ยังไง รบกวนคนที่รู้วิธีแก้ช่วยเราหน่อยนะ

sajiro's picture
1179
ลองรีเซ็ตเครื่องดูก่อนนะครับ

ทอปไม่แน่ใจว่าทำอย่างไร แต่คิดว่าน่าจะกดปุ่ม Lock กับ Home ค้างไว้จน
โลโก้ Apple ขึ้นมานะครับ เหมือนกับ iPod Touch กระมั้งคับ

Nannie's picture
600
กดปุ่ม lock ด้านบน กับปุ่ม Home ถูกต้องแล้วค่ะ

เครื่องแนนก็เคยเป็นบ่อยๆ กดค้างไว้จนกว่าเครืองจะดับไปเองอ่ะค่ะ

ไม่ต้องตกใจนะ

แล้วก็ลองเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ น่าจะใช้ได้แล้ว

ถ้าไม่หายก็ลองเอาเข้าศูนย์ดูนะคะ มีความสุข

sajiro's picture
1179
อ๊ะ..

มีพี่แนนมาคอนเฟิร์มค่อยโอเคหน่อย มีความสุข

INNOVATION's picture
343
เป็น FW เวอร์ชั่นไหนครับ ..

เป็น FW เวอร์ชั่นไหนครับ .. แล้วเคย reboot เครื่องบ้างไหม เพราะว่าอย่าง ipod touch ของผมถ้า reboot จะต้อง unlock ทุกครั้ง ..

Gio Gio's picture
24
ถ้ายังไม่หาย

ถ้ายังไม่หาย ก็เปิดมันไว้ทิ้งไว้อย่างงั้นแหละครับ ต้องให้มันแบตฯหมดไปเองก่อนนะครับ แล้วหลังจากนั้นก็เองไปชาท์ตใหม่ เดี๋ยวมันก็ใช่ได้เองแฟละครับ ถ้าไม่ได้ยังไงบอกมาใหม่นะครับ

Jezebel's picture
12
แตงมากๆๆ เครื่องหายแร้วหละ

แตงมากๆๆ เครื่องหายแร้วหละ เราเอาต่อเข้า itune แร้วกดปุ่ม โฮมกับลอคค้างห้าวิ แร้วก้ปล่อยลอค กดโฮมค้างสิบห้าวิ เครื่องก้restore ตอนนี้แค่ต้องรอ ไป jail ใหม่เท่านั้นแหละ

ikok's picture
10285
ถ้า jail ใหม่

อาการแปลก ๆ คงมาใหม่เรื่อย ๆ ครับ