od2504's picture
1077
เห็น Google มี Google Notifier for Mac ไม่ทราบว่าเด่นดีอย่างไร มีท่านผู้ใดลองใช้งานหรือยัง อยากทราบรายละเอียดครับ

[ผมช่วยแทรกภาพให้นะครับ - ก๊อก]

ikok's picture
10285
จากที่เขาอธิบายเอาไว้ในหน้าเว็บนะครับ

เขาเอาไว้สำหรับแจ้งเตือนเมื่อมีอีเมล์ (GMail) ใหม่หรืออีเว้นท์(Google Calendar) ที่กำลังจะถึง

โดยจะแจ้งเตือนบนเมนูบาร์ให้เราเลยครับ ไม่ต้องเปิด browser ยิ้ม

1077
อย่างนี้ผมก็ไม่ต้องใช้

อย่างนี้ผมก็ไม่ต้องใช้ mail.app ก็ได้ ถูกต้องหรือไม่ครับ

ikok's picture
10285
ไม่ครับ

คือเขาแค่แจ้งเตือนว่ามีเมล์ใหม่กี่ฉบับใน Gmail account ของเราครับ ซึ่งถ้าเราจะกดเข้าไปดูก็ต้องดูผ่าน browser ไม่ก็ mail.app (ถ้าเราดึงเข้ามา) อยู่ดีครับ

1077
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ