[น่ารู้] TextEdit ทำได้เยอะกว่าที่คิดนะครับ :)

ikok's picture
10285
ผมได้ดูวิดีโอตอนนี้ของคุณแกรี่ (จาก macmost.com) เป็นการสาธิตการใช้งาน textedit ที่เป็นโปรแกรมพิมพ์เอกสารบ้าน ๆ ที่ติดตัว OS X มา ... หลังจากดู ๆ ไปแล้ว ผมกลับแปลกใจ เพราะว่าทำงานได้เยอะกว่าที่ผมคิดเอาไว้ครับ แบร่.. เลยคิดว่าน่าจะมีประโยชน์เผื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับผู้ที่ไม่ได้ต้องการโปรแกรมพิมพ์เอกสารที่ซับซ้อนและวุ่นวายมากนักนะครับ (เขาทำตารางได้ด้วยนะเอ๊า... แบร่.. )